Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GX2 คือเอา 8800GT มาประกบกันนี่เองหรือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GX2 คือเอา 8800GT มาประกบกันนี่เองหรือ

9800GX2 คือเอา 8800GT มาประกบกันนี่เองอ่ะหรอคับ
    ราคาก็แพงเอาการเลย
    คะแนนไม่ต่างจาก 3870x2 เลยอ่ะ
    รู้สึกผิดหวังจัง รอ 9800gtx ดีกว่า

Originally posted by Nattapong_AA View Post
    รู้สึกผิดหวังจัง รอ 9800gtx ดีกว่า
    คงจะเอา 9800gx2 2ตัว มาประกบกันมั้ง
    แบบนี้ ......... ถ้าเดาถูก ทำไงดีเนี่ย เหอๆๆๆ

Comment

Originally posted by Nattapong_AA View Post
      9800GX2 คือเอา 8800GT มาประกบกันนี่เองอ่ะหรอคับ
      ราคาก็แพงเอาการเลย
      คะแนนไม่ต่างจาก 3870x2 เลยอ่ะ
      ผมว่า 9800GTX ก็น่าผิดหวังนะครับ
      (เท่าที่ดูจากผสเทส)
      เพราะมันแรงไม่หนี 8800GTS 512M เท่าไหร่เลย
      ปกติ รหัสสุดท้ายของซีรีส์เก่า กับรหัสสุดท้ายของซีรีส์ใหม่
      น่าจะแรงกว่ากันอย่างน้อยๆก็ประมาณ 70-80%นะ ว่าป่ะ
      คุณคิดอย่างผมมะครับ

Comment

อะ ไร ประมาณ นั้น

เหมือน ออก มา หลอก ขา่ย ลูก คนรวย ซะงั้น

หรือ ตอนแรก มัน จะออกเปน ชิบ G92 ... หลัง จาก เวลาผ่านไป ไม่กี่ เดือน มันก็ ออกชิบตัวใหม่มาให้โลกตะลึง

Comment

Originally posted by onizika01 View Post
          ผมว่า 9800GTX ก็น่าผิดหวังนะครับ
          (เท่าที่ดูจากผสเทส)
          เพราะมันแรงไม่หนี 8800GTS 512M เท่าไหร่เลย
          ปกติ รหัสสุดท้ายของซีรีส์เก่า กับรหัสสุดท้ายของซีรีส์ใหม่
          น่าจะแรงกว่ากันอย่างน้อยๆก็ประมาณ 70-80%นะ ว่าป่ะ
          คุณคิดอย่างผมมะครับ
          สัก50% ก็ยังดีครับแต่นี่เฮ้อ

Comment

รอ 9800 GT ไงครับน่าจะแรงหนีชาวบ้านเหมือนตอนที่ 8800 GT ออกมา

Comment

ยิ่งคิดยิ่งปวดหัว อยากแรงแต่เงินในกระเป๋าดันน้อย จะชื้อของสักทีคิดแล้วคิดอีกรอนู้นรอนี่

Comment

ลองเทียบราคา ระหว่าง 8800 GTS SLI กะ 9800GX2 อันไหนจาคุ้มกว่ากัน

แต่รับรองว่า 9800 บวกความเท่ 100เปอร์เซน แน่นอน อิอิ

Comment

Originally posted by 11pm View Post
                  อะ ไร ประมาณ นั้น

เหมือน ออก มา หลอก ขา่ย ลูก คนรวย ซะงั้น

หรือ ตอนแรก มัน จะออกเปน ชิบ G92 ... หลัง จาก เวลาผ่านไป ไม่กี่ เดือน มันก็ ออกชิบตัวใหม่มาให้โลกตะลึง
                  อาจเป็นได้เหมือนที่ทำกับ 8800GTS G80 ออกมาแป้บๆ ส่งG92 มาเหยียบ ในชื่อ8800เหมือนกัน
                  อาจมี9800 ชิพ ใหม่ตามมาติดๆก็ได้ nvdia ทำได้และจะทำต่อไป

Comment

ความสวยกินขาด แต่ความแรงน่าผิดหวัง

Comment

รอให้มันออกมาให้ยลโฉมจริงๆก่อนครับ เราอย่าพึ่งด่วนสรุป

Comment

ก็อย่างงว่า รีบเอาออกมาแข่งกับ 3870x2 ทั้งความเร็วและความแรงก็ตามราคา
                        จะให้แรงแบบ ultra คงไม่ใช่และ

แต่ถ้าเย็นขึ้นกว่าเดิมหลาย% แบบที่ตระกูล ATI3xxx ออกมาก็หรูแน่นอน
                        ...เย็นกว่ากินไฟน้อยกว่า ได้เปรียบอยู่แล้ว

Comment

ดูจากผลทดสอบในเว็บนอก 8800GT SLI แรงกว่านะ(แต่กินไฟมากกว่า)

Comment

Originally posted by hutzero View Post
                            ดูจากผลทดสอบในเว็บนอก 8800GT SLI แรงกว่านะ(แต่กินไฟมากกว่า)

อยากเห็น

Comment

มันได้เฉลยว่าที่จริงรุ่น GF9xxx มีตั้งแต่ chip G92 ออกแล้วครับ

8800GT = 9800GT , 8800GTS = 9800GTS

แล้วตัวล่าสุด 9800GX2 ก็คือ 9800GTS มารวมกัน 2 ตัว ครับผม

ก็มาแนวเดียวกับ 7950GX2 นั่นแหละครับ

Comment

Working...
                              X