Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำ vista ให้เป็น 3มิติ ทำไงคับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำ vista ให้เป็น 3มิติ ทำไงคับ....

ทำ vista ให้เป็น 3มิติ ทำไงคับ....
    ตามนั้นคับ

3D แบบ ยังงั้ย งง? แล้วใช้ Vista อะไร?

Comment

ทำไงให้วิสต้า x64 เวลากด Alt+TAB แล้วให้ดูเหมือน 3มิติคับต้องลงโปรเสริมเหมือน XP พวก Winflip งั้นหรอคับ ผมหละงงนึกว่าลงมาแล้วจะมีติดมาให้เพราะตอนเล่น xp มันก็เหมือนจะรวนๆพวกโปรช่วยให้เหมือน vista แฮ็งค์บ่อย >,<"

Comment

กด win + Tab คับ ปุ่ม win คือปุ่มที่กดแล้วมันจะเรียก Start Menu ขึ้นมา

Comment

[QUOTE=Hooah;2308702]3D แบบ ยังงั้ย งง? แล้วใช้ Vista อะไร
          ULtimate คับ

Comment

แบบนี้อะป่าว
            Attached Files

Comment

Originally posted by puyblackdog View Post
              แบบนี้อะป่าว
              ไมใช่คับ
              ที่มันเป็นสามมิติหมุนได้อะคับ หน้าต่างวินโดส์มันหมุนได้อะคับ

Comment

ที่เขาเรียกกันว่า aero ปะ

Comment

อย่างนี้หรือป่าวค๊าบ --*

Comment

Originally posted by jshow View Post
                    http://www.microsoft.com/library/media/1033/windows/images/products/windowsvista/features/experiences/expwinvista_aero_img04.gif

อย่างนี้หรือป่าวค๊าบ --*
                    อย่างงี้แหละที่ผมต้องการทำไงอ่าคับ

Comment

กด ตรงปุ่มWindows ค้างไว้ แล้วกด tub ครับ ปุ่ม windowsที่อยู่ตรงกลางระหว่างctrlและAlt นะครับ หรือกด Alt กับ Tub ก็จะเป็นอีกอย่างนึงครับ

Comment

ผมใช้ vista x64 อยู่ลองกด ปุ่ม win+tab แล้วไม่เห็นมีไรเกิดขึ้นเลยอ่าคับ

Comment

ซะงั้น ถ้าไม่ขึ้น เด๋ว ไปดูวิธี ก่อนนะค๊าบ ไม่ค่อยได้ทำแบบนี้ มันมองลำบาก

Comment

อ่าคับ

Comment

ถ้าไม่ใช้ Ultimated รู้สึกจาไม่ได้นะครับ มันมากับ Aero desktop ครับ

Comment

Working...
                              X