Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB Amd Chip 780 เข้ามาชมกันครับทุกท่าน ของดีข้างใน ใครมีไอเดียแจ่มๆ หรือผลเทส เทพๆมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB Amd Chip 780 เข้ามาชมกันครับทุกท่าน ของดีข้างใน ใครมีไอเดียแจ่มๆ หรือผลเทส เทพๆมา

อิอิ มะมีไรครับคือสงใสว่า
    GA-MA78GM-S2H ถ้าเอามา CF กะ 34xx นี่มันจะแรงกว่า 3850เดิมๆ หรือป่าว

แล้ว MB ชิป 780 นี่มันสามารถเอามาCF ได้แต่ HD 24xx กับ 34xx เท่านั้นหลอ แล้วมันCF กะพวกตัวอื่นๆได้หรือป่าว

แล้วอีกอย่างหนึ่ง คือได้ข่าวแว่วๆว่า ถ้าMB Amd ชิป 780 ถ้าใช้งานปกติไม่เล่นเกม ระบบจะตัดไปใช้ VGA OnBaord ลดการใช้งานจาก VGA Card แล้วพอเล่นเกมจะตัดไปใช้งานที่ VGA Card แทน On board มันจริงหรือป่าวครับ เพราะถ้าจริง มันจะมีประโยชน์มากๆ

ขอให้เพื่อนๆ และ ทุกๆท่าน เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นกันด้วยแล้วกันครับ เพราะว่าจะได้เป็นตัวช่วยในการตัดสินใจเลือกซื้อ เท่าที่คิดดูตอนนี้คงจะมีหลายคนที่สนใจ MB ชิป 780 อยู่ไม่น้อยเลยทีเดียว

วานคนที่มีใช้แล้วนะครับ ช่วยเทสให้ที ว่า ชิป780 on Board+CF กับ HD34xx มันแรงกว่า การที่เราใช้ 3850 ตัวเดียวเพียวๆหรือป่าว การใช้งานเล่นเกมนะครับ คะแนนไม่เอาเพราะคะแนนมันกินไม่ได้ เน้นใช้งานจริง ท่านที่มี วานนำผลเทสมาให้ดูทีนะ

หรือท่านที่มี รีวิว ชิป 780 ตัวอื่นๆเอามาลงเพื่อเป็นการเลือกซื้อด้วยนะครับ

ว่าถ้าเอามาCF กะ HD34xx แล้วมันจะแรงกว่า 3850 เดิมๆ มั้ย ถ้าแรงกว่า(ใช้งานนะครับ ไม่ใช่เอามาวัดคะแนน) มันก็คุ้มค่ามากเลย ใครที่มีเทสแล้วช่วยโชว์ผลเทสนิดนึงครับ เพื่อเป็นความรู้และตัวช่วยในการตัดสินใจซื้อให้กับทุกๆ ท่าน

ปล.ผ่านไปผ่านมา ช่วยดันกันด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ดันไปๆความรู้ๆ

Comment

ขอร่วมถามด้วย ว่า CF กับ 2600 pro ได้หรือปล่าว

Comment

ผมว่า 3850 ตัวเดียวยังไงก็แรงกว่านะ
          ไม่เคยเทสนะ แต่เซนส์มันบอก

Comment

ขอดันหน่อยนะครับ

Comment

ของผม x2 4000 + GA-MA78GM-S2H + HD 3450 DDR2 512 + DDR 2 667 1024 * 2

ท่านใดมี 3850 สเป๊กใกล้ ๆ กัน เอามาผลตู้ปลาดูกันหน่อยน้อ
              มันมี 2 Mode นะครับ เท่าทีลองใช้มา 2 วัน
              Mode 2D - ทำงานอยู่ที่ 300 Mhz
              เวลาดูหนัง HD-DVD - อยู่ที่ 600 Mhz
              เล่นเกมส์ - ก็วิ่ง อยู่ 600 * 600 Mhz (ถ้าปรับเอาตัว Onboard เป็นตัวหลักจะเป็น 1100 * 600 Mhz) ลักษณะเหมือน CPU Athlon64 x2 อารมเดียวกัน
              Memory - 512 ที่อยู่บน 3450 ยังไง 64 bit ตลอด แต่ที่แชร์มาจาก Onboard จะขึ้นกะ OS ถ้าเป็น OS 64 bit มันจะมองเห็นเป๋น DDR2 667 512 64bit แต่ถ้าเป็น OS 32 bit จะมองเห็นเป็น DDR2 667 512 32bit

เรื่องที่บอก เวลา 2d/3d mode แล้วเปิดปิด-ปิดเปิดสลับกัน คงเป็นระบบระหยัดพลังงานอ่ะ ไปปิดมันใน Bios จบ ให้มันทำงานตลอดเวลา รู้สึกพลาดไปนิดหน่อยที่ไปซื้อ HD3450 แทนที่จะซื้อ 3470 วันที่ไปซื้อ 3450 มันโปรโมชั่นขายในราคา 1550 พลาดจริง ๆ
              เรื่องการใช้งาน ภาพ สวยยยยยยย โคตรสวย ไม่รู้จะบรรยายไง ลองเล่น Perfect World Online แล้วเปิดสุดดูนะครับ ถ้าเป็น GF 8800 ตัวเก่า หมอกภาพเบลอระยะไกล สีฟ้าหมดส่วนของตัวนี้ หมอกเป็นหมอก น้ำเป็นน้ำ ภาพสะท้อน เอาเป็นว่าความงานดีเยี่ยม สีถูกต้อง แต่ความเร็วไม่ไม่เร็วเท่า GF 8800 GTS ตัวเดว
              Last edited by lunatickore; 18 Mar 2008, 23:27:34.

Comment

อันนี้รูปที่ซื้อมาเมื่อวานแล้ว Hybrid CrossfireX บน Win XP ไม่ได้ ได้เฉพาะบน Vista
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=175990

Comment

ลองไคซิสรึยังครับท่าน ปรับกลางๆ ได้มั้ย

Comment

น่าสนๆ กำลังเก็บข้อมูลตัวนี้อยู่เหมือนกัน ถ้า CF กับตัวอื่นๆได้มากกว่านี้น่าจะดีเหมือนกันนะครับ

Comment

ซื้อบอร์ด + ซีพียู + แรม มาแล้วยังไม่ประกอบเลยขาด case hdd กะ DVD RW

Comment

Originally posted by thanomsk View Post
                        ซื้อบอร์ด + ซีพียู + แรม มาแล้วยังไม่ประกอบเลยขาด case hdd กะ DVD RW
                        อะโด่ ได้เยอะก่าผมอีก ผมขาด แรมกะซีพียู มีแต่บอร์ดง่ะ

Comment

Originally posted by thanomsk View Post

เหมือนกันเลยพึ่งไปสอยมาเมื่อวาน บอร์ด + ซีพียู + แรม ยังขาด hdd กะ DVD RW

Comment

ท่านใดซื้อบอร์ดของ Asus / MIS / Abit / DFI ใช้ 780G ได้ผลไงรายงานกันบ้างน้อ

Comment

แล้วตกลงมันเล่นเกมโหดๆได้มั้ย อนาคตมันจะออกBiosตัวใหม่มาเพื่อให้CF กะ 38xx ได้หรือป่าวครับเนี่ย

ถ้างั้นกลับไปเล่น Abit AX78 ดีกว่า อนาคตไกล OCเยี่ยม แถม CFก็แรง

Comment

Working...
                              X