Announcement

Collapse
No announcement yet.

LAN ( RJ-45 ) เป็นแบบ Duo มันจะทำงานยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LAN ( RJ-45 ) เป็นแบบ Duo มันจะทำงานยังไงครับ

LAN ( RJ-45 ) เป็นแบบ Duo มันจะทำงานยังไงอ่าเครื่องนึงแจก ip 2 เบอร์รึเปล่างับ

ไม่เข้าใจคำถามครับ Lan มีแบบ Duo ด้วยเหรอ หรือจะถามว่า port RJ 45 2 port มันจะทำงานยังไง อะไรแบบนี้รึเปล่าครับ งง

Comment

คงจะหมายถึง mainboard ที่มี lan on board 2 port มากกว่า เอาไว้ใช้สำหรับเช่ากรณีที่จะแชรเน็ตไปยังอีกเครื่องนึง หรือใช้เป็นเครื่องเซอฟเวอร์คุมการใช้เน็ตไรประมาณนี้แหละครับ

Comment

เคยเห็นบนเครื่อง Server นะครับ เป็น Port RJ 45 2 Port เขาตั้งไว้แบบนี้คือ Port แรก ต่อ Internet เอาไว้แจก Ip ให้เครื่องลูกค้าเอาไว้ต่อ Net อีก Port เอาไว้ต่อแชร์ข้อมูลและโปรแกรมของบริษัท ไม่แน่ใจว่าเป็นแบบนี้นะครับ รอผู้รู้มาตอบ

Comment

อืมถ้าหมายถึง lan 2 port จะใช้ความสามารถของ software set แบบ redundantให้ 2 port ip เดียวกันตัวนึงตายอีกตัวนึงทำงานแทน หรือ IP คนละวง และ Set ได้อีกหลายแบบ แล้วแต่เราจะนำไปใช้

Comment

อ้อ
            แฮะๆโทดทีครับคำถามไม่เคลีย
            ก็สรุปว่าเท่ากับBoardมีการ์ด lan 2 ตัว
            งั้นก็ get แล้วคร้าบ
            ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X