Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการใส่แรม 1G*2 กับ 512*2 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการใส่แรม 1G*2 กับ 512*2 หน่อยครับ

พอดีผมจะถอดขายแรม 1G ออก 1 ตัวอะครับ แต่มานขายยากเหลือเกิน แต่ถ้าผมขายไป 2G แล้วจะซื้อ kingston 512*2 ddr2/533 จะดีกว่า 1G*1 ddr2/667 ของ kingston เพราะ 1G จะวิ่ง single แล้ว 512 จะวิ่ง Dual แล้ว ถ้า 1G*1 กับ 512*2 เล่น เกมแรงๆ อะครับ อันไหนจะไหวกว่ากันครับช่วยตอบทีนะครับ

ถ้าเทียบ 1G*1 กับ 512*2 ละก็ 512*2 กินขาดครับ เพราะมันเป็น Dual channel ด้วยครับ
    เวลาโหลดโปรแกรมหรือเกมจะลื่นปรื้ดๆๆๆ เลยคับ

Comment

อย่างที่ข้างบนว่า แต่ถ้าอยากแรงก่านั้นก็ ซื้อ พวกแรม สำหรับOC เช่นXMS2หรือHyperX อาไรทำนองนี้ มาใช้ มานจารื่นปลืดๆ ยิ่งขึ้น อิอิ

Comment

ถ้าบอร์ดรองรับ dual channel ใช้แบบ512*2จะดีกว่า1GB*1ครับ แต่ผมคิดว่าคุณใช้ 1GB*2 ดีแล้วนะไม่ต้องไปขายหรอก เพราะเล่นเกมแรม2GBจะลื่นกว่า แล้วต่อไปถ้าใช้Vistaเค้าก็recommendแรม2GBนะครับ

Comment

เป็นผม ผมขาย 1*2 นะ ตอนนี้ราคาสูงดี อิอิ
          แล้วไปเล่น 512*2 ก็พอ ขนาดความจุเท่านี้ก็สบายแล้ว

Comment

อืม

ไม่ขาย

ไม่เอา 512*2

Comment

Working...
            X