Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลด บิทมาเป็น ไฟล์ .ISO 7Gb จะแตกเป็น 2 DVD ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลด บิทมาเป็น ไฟล์ .ISO 7Gb จะแตกเป็น 2 DVD ยังไงครับ

ต้องใช้วิธีไหนอ่ะครับ แล้วใช้โรปแกรมไรบ้างหรอ หรือว่าใช้ Deamon จำลองก่อนแล้วก๊อปครึ่งๆอ่ะครับ ผมกลัวมันจะขาดตอนแล้ว Install ไม่ได้อ่ะครับ

ใช้ Winrar หรือ Winzip แยกให้เหลือไฟล์ละ 500MB นะ น่าจะได้ 14-15 ไฟล์
    ก็ไรท์ใส่แผ่น 2 DVD ได้ ละ

Comment

ผมว่าหาดีวีดี9 มาไรท์จะดีกว่ามั๊ย........

Comment

ถ้าเอาให้ง่ายก็ DVD9 แต่ถ้าจะเอา 2 DVD ก็แยกไฟล์โดย winrar เลยครับ

Comment

ราคาDVD9ก่ะDVD5ราคามันคนละเรื่องกันเลยนะคับ ลองหาวิธีทำดูที่เวบjustuserดูสิคับ เค้าอธิบายละเอียดดี

Comment

ใช้ WinRAR บีบข้อมูลให้ได้ไฟล์ละ 100MB(เพิ่อความสะดวกในการเอาลงแผ่น)

โดยแผ่นหนึ่งเก็บได้ประมาณ 45 ไฟล์ (45x100MB = 4.5GB)

^
            ^
            ^

โดยประมาณนะครับ.... ผมใช้วิธีนี้เก็บเอาอ่ะ

Comment

ผมก็เป็น พอเอาลงแผ่นแล้ว

ดันไม่auto run อะไรทั้งสิ้น เป็นแบบนี้ 2 เกมส์แล้ว

โหลดมา แต่ละเกมส์ 6 G +

เสียอารมณ์อุส่านั่งรอ และแล้วก็ทิ้งน้ำ

ไปเสียตังซื้อแผ่นแท้ เพราะทำไม่เป็น

จะบีบไฟล์ จะ ไร้แบบ2DVD ผมไม่เคยทำได้ซักครั้ง

ได้แต่เสียตัง แล้วก็โดนด่า

ปล. แค่อยากระบาย ขอบคุณทุกท่านนะ ที่บอกวิธี

แต่ผมก็ไม่รู้มันเป็นอะไรของมัน เล่นไม่ได้ทุกทีที่โหลดบิตมา

Comment

vอ่านะ

ไม่รู้ คนอื่นเป้นแบบไหน 1 . ลองหาโรแกรมชื่อนี้ Ultra iso มาลองดูครับ สามารถเปิดไฟล์อิมเมจ
                และก็ทำให้เป้นไฟล์อิมเมจได้ครับ ลองหาใน googleดุครับ แล้วพอเปิดจาก iso มา มันห็คงจะแยกได้ folder ละ 4gb กว่า เท่าๆๆ dvd อ่า ไม่แน่ใจนะ ลองหาปรแกรมมาลองใช้ครับ รับรองแจ่ม
                2. นายหาเกมส์ไรอยู่ อิอิ

Comment

คือที่เห็นบ่อยๆก็ทำกับพวกWinrar แยกไฟล์หน่ะครับ DVD5 สองแผ่น แผ่นถูกสุดแผ่นละ7บาท สองแผ่นก็14- ส่วนDVD9 ถูกสุด Ritek 50- ไม่ต้องเสียเวลาแยก ตัดสินใจเอาครับ

Comment

แย่ครับ DVD9 แผ่นละ 100 ก่าบาท -*-

ใช้วิธีแตกไฟล์ ง่าย แต่นาน

Comment

เท่าที่อ่าน จขกท คงจะอยาก burn ลง dvd5 x2 แผ่น และจะ install จากแผ่นด้วยใช่มั้ยครับ

ถ้าใช่ มันต้องแล้วแต่เกมนะครับ ต้องหาจาก article ตปท อ่ะ ส่วนใหญ่จะมีบอกว่า แผ่น 1 ให้เก็บไฟล์/โฟลเดอร์นี้ไว้ ส่วนแผ่น 2 ก็ต้องมีไฟล์/โฟลเดอร์นี้ ประมาณนี้น่ะครับ เอามาแบ่งครึ่งๆหรือหั่น iso เป็นส่วนๆก็ลงจาก dvd ไม่ได้หรอกครับ

Comment

- - ทำไมมันยุ่งยากจัง จะซื้อ DVD9 ก็แพง DVD 5 ก็ต้องมานั่ง แยก นั่งรวม นั่ง จำลอง - -

Comment

ผมก็เคยใช้WinRAR แบ่งคับ แต่มันเสียเวลาแตกไฟล์ตอนลงอีก เหอๆ

Comment

Originally posted by dekpri View Post
                            - - ทำไมมันยุ่งยากจัง จะซื้อ DVD9 ก็แพง DVD 5 ก็ต้องมานั่ง แยก นั่งรวม นั่ง จำลอง - -
                            ถ้าอย่างนั้นผมว่า ซื้อhddอีกซักลูกท่าจะดีกว่านะคับ ไม่ต้องยุ่งยากดีด้วย

Comment

Rep2ตรงประเด็นที่สุด

Comment

Working...
                              X