Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก HDD หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก HDD หน่อยคับ

เอามาใช้งานกะเล่นเกม ใช้ตัวไหนดีครับ
    Seagate AS 32MB กะ NS 32MB
    คือเห็นตัว NS มันแพงกว่า ไม่รู้ว่ามันดีกว่ายังไง
    เพื่อนมันบอกว่าถ้าเอามาใช้งานปกติเอา AS ก็พอ

เพื่อนมันบอกว่าถ้าเอามาใช้งานปกติเอา AS ก็พอ
    เพื่อนบอกถูกแล้วครับ ns เอาไว้ใช้งานหนัก ๆ 7 วัน 24 ชม. แต่ความเร็วนั้น ไม่ต่างกันเลย

Comment

ถ้าจ่ายไหวเล่นตัวแพงครับ ดีกว่าแน่นอน

Comment

เล่นเกมส์ต้องซีเรียสกับการเลือกฮาร์ดดิสก์ขนาดนี้เชียวเหรอ?

Comment

SATA I กะ SATA II มันใช้งานร่วมกันได้ป่าวครับ แร้ว SATA I ใส่บอร์ด NF7G ได้ป่าวครับ

Comment

Originally posted by MrGoldfish View Post
            SATA I กะ SATA II มันใช้งานร่วมกันได้ป่าวครับ แร้ว SATA I ใส่บอร์ด NF7G ได้ป่าวครับ
            ใส่ได้ครับ

Comment

Originally posted by โชติก View Post
              เล่นเกมส์ต้องซีเรียสกับการเลือกฮาร์ดดิสก์ขนาดนี้เชียวเหรอ?
              มันไม่ได้ซีเรียสเรื่องเกมคับ
              แต่มันจะซีเรียสเรื่องตังนี่แหละคับ
              NS มันแพงกว่า AS นี่คับ ผมก็แค่อยากรู้ว่ามันต่างกันยังไง
              ถ้าประสิทธิภาพมันเท่ากัน ผมก็เอาของถูกอยู่แล้วคับ

ถ้าตามที่ดูๆ มาเค้าว่ากันว่า NS มันแค่อึดกว่า เปิดตลอดได้ 24
              ผมก็คงเลือก AS ดีกว่า

Comment

SATA II สามารถใส่กับบอร์ด SATA I ได้ครับ แต่ว่าต้องSET JUMPER ด้วยครับ
                ผมก็ใช้อยู่

Comment

Working...
                X