Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอจะว่างสอนคนไม่เป็นมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอจะว่างสอนคนไม่เป็นมั่งครับ

สเปค ผม งับ

CPU E8200
    M/B EP35-DS3R
    Ram G-skill PC6400 Bus 800 2GB*2 CL 5 5 5 15
    VGA 8500GT เดือนหน้าเปลี่ยนใหม่ละ ไม่ไหวตัวนี้
    PSU Silver stone 350W

คล็อคไม่เป็นเลยเพิ่งเข้าเพิ่งสมัคร เคยลองละ บูทไม่ติด ง๊ง งง (กลัวทำเองแล้วเน่าเลยมาถาม)

ใครมีประสบการเจ้าตัวนี้ ทำไงมั่งครับ ขอบคุณล่วงหน้า
    Attached Files
    Last edited by tpxtream; 19 Mar 2008, 17:41:55.

เปลี่ยน PSU มาใหม่ ก่อน

แล้ว ค่อย มาคุยกัน

Comment

เปิดธรรมดาแบบ Default ที่ Bios มันบูทติดมั้ยละคับ

Comment

ประสบการณ์กับเจ้าตัวนี้ไม่มีงับ
        แต่พอแนะนำได้ แต่จะให้แนะยังงัยอ่ะ ในเมื่อข้อมูลที่ให้มาป๋มยังไม่เก็ตเลย
        ลองขยายความในส่วนของการปรับแต่งคร่าวๆที่ได้ลองทำไปแล้วหน่อยจิงับ จะได้ต่อยอดกันถูก....

Comment

คือ เดือนหน้า ผมถึงจะเปลี่ยน psu ครับ(ปั้มเงินอยู่ -*-)

คือผมก็ไม่รู้เรื่องลองไปปรับ ตัวคณมันเหลือ 6 แล้ว ปรับ ไอไรไมรู้จาก 333 เป็น 500 แล้วก็ปรับไฟไปที่ 1.4

แล้วลองรีสตาส บูท ฟิ้วๆ ดับ ง่ะ+

ผมอยากลองลากด้วย Sink เดิมดู แต่ถ้าใครไม่สนับสนุน ให้เปลี่ยนก่อน คงรอเดือนหน้า -*- (คืออยากลองลากแบบ เบาะๆ 3.2 ไลประมานนี้)

Comment

คือ เดือนหน้า ผมถึงจะเปลี่ยน psu ครับ(ปั้มเงินอยู่ -*-)

คือผมก็ไม่รู้เรื่องลองไปปรับ ตัวคณมันเหลือ 6 แล้ว ปรับ ไอไรไมรู้จาก 333 เป็น 500 แล้วก็ปรับไฟไปที่ 1.4

แล้วลองรีสตาส บูท ฟิ้วๆ ดับ ง่ะ+

ผมอยากลองลากด้วย Sink เดิมดู แต่ถ้าใครไม่สนับสนุน ให้เปลี่ยนก่อน คงรอเดือนหน้า -*- (คืออยากลองลากแบบ เบาะๆ 3.2 ไลประมานนี้)
            500ได้อยู่แล้วละ เพิ่งไฟแรมซักหน่อยครับ

Comment

ต้องเพิ่มไฟ แรมด้วย ใช่ ป่ะ

-*- ไฟแรมดูตรงไหนอ่ะ

Comment

ถ้าปรัตัว คูณ 6 แล้ว ปรับไอนั่นเปง 500 แล้วปรับไลเพิ่มอีก อ่ะครับ

Comment

เล่น 8 โล้ด....

Comment

ทำไม ผม ลอง ทำ อ่ะ ปรัตัวคูณไปที่ 6 แล้วก็ 500 แล้วก็ไฟ 1.4 มันก็บูทไม่ขึ้นอีกและ ต้องปรับไลอีกป่าวครับ

Comment

ถ้าเปิดไม่ติดแล้วต้องถอดถ่านออกตลอดเลยหรอครับมีวิธีอื่นไหมครับ

Comment

เครื่องบูทไม่ขึ้นแบบ เครื่องติดมา 2-3 แล้วดับ แล้วมาใหม่ เปงงี่3-4รอบเลย ถอดถ่านออกเลย

Comment

มาโพสให้ลุ้นครับ

Comment

เดียวยกเครื่องไปให้ อาจารย์ ที่ 1000 สอนละ -*- (ไม่มีเบสิค ไปเรียนก่องเอือกๆ)

Comment

Working...
                            X