Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอม Restart ตลอดเวลาช่วยด้วยครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอม Restart ตลอดเวลาช่วยด้วยครับ..

คือผมพึ่งเอาการ์ดจอ 7300 GT ไปเครมมาหลังจากไปเครมมา 2 อาทิเค้าเปลี่ยนเป็นตัว 8800 GT ผมก็โอเคมันน่าจะเวิกว่าด้วยสาเหตุที่บอกว่าตัวนั้นไม่มีเลิกทำไปแล้วเลยเปลี่ยนมาใหม่ ผมก็โอเคไม่มีปัญหาพอผมเอากลับมาบ้าน เสียบ พอเปิดแล้วมันก้รีตัวเองตลอดเวลาเลย แบบอยู่ใน Bios มันก้รีน่ะครับผมก้คิดว่าเป็นที่ Ram ก้ขัดแล้ว พอไม่ได้ต่อมาผมก้มา เอายางลบมาลบต่อที่ การ์ดจออีกมันก้ไม่ได้ แล้วก้ตามบทเช็ก Ram ที่ละตัวก้ไม่ได้อีก มันก้รีเอง แต่มันไม่ค้างน่ะครับมันจะรีตัวเองตลอดบางทีอยุ่ใน Biso 2-3 วิก้รีแล้ว บางทีโหลดไปหน่อยก้รี แบบยังไงมันไม่เชิงรีอะครับ ดับไปแล้วติดแต่ผมลองเอาการ์ดจอออกแล้วเปิดไว้เฉยๆมันก้ไม่ได้ดับน่ะครับ ผมลองเช็กไฟแล้วตอนแรกนึกว่าไฟไม่พอ แต่ผมเลี้ยงแค่ Cpu กับ HDD 1 ตัว
    มันก็ไม่น่าจะดับเพราะผมใช้ไฟ Gigabyte 720W ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับเซงเป็ดแล้วววว

ลองไปใส่เครื่องอื่นดูนะครับ
    ถ้าเครื่องอื่นรี ก็เครมอีกรอบ

Comment

อยากทราบ m/b ของท่านคับว่าใช้ยี่ห้ออะไรอยู่ บางทีอาจจะเป็นที่ bios ไม่รับกับ 8800 GT อ่อ แต่อยากทราบว่าท่านเครม 7300 GT นี่เค้าเปลี่ยน 8800 GT เลยหรอ ทำไมมันกระโดดไกลจัง

Comment

โชคดีจัง เคลม 7300Gt ได้ 8800 GT เมนบอร์กับ VGA ไม่ซัพพอร์ทกันครับ คุณลืมต่อไฟเลี้ยงให้ 8800 Gt หรือเปล่า 6 pin

Comment

ผมใช้ P5B น่ะครับ

Comment

แกะออกมาประกอบนอกเคส

Comment

7300GT เครมแล้วได้ 8800GT อุแม่เจ้า

ประกันบริษัทอะไรครับจะได้ไปซื้อมั่ง

Comment

Originally posted by คิม View Post
                7300GT เครมแล้วได้ 8800GT อุแม่เจ้า

ประกันบริษัทอะไรครับจะได้ไปซื้อมั่ง
                อยากทราบจัง จะได้ไปเคลมบ้างค๊าบ

Comment

เอาอะไรมาใหม่แล้วคอมมีอาการแปลกๆ ก็ตัวใหม่นั่นล่ะครับที่เป็นปัญหา
                  หาเครื่องอื่นเอาการ์ดจอไปลอง หรือ หาการ์ดจออื่นมาลองกับเครื่องเรา
                  ลองดูครับ

Comment

ขอบคุณทุกคนนครับ ตอนนี้เอาไปเครมอีกทีแล้วครับ

Comment

Working...
                    X