Announcement

Collapse
No announcement yet.

SPARK 8800GTทำไมค้างบ่อยจังคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SPARK 8800GTทำไมค้างบ่อยจังคับ

เล่นพวกR6vegas crysis เล่นไปประมาณ10-20นาทีก็จะค้างต้องกดรีสตาดบ่อยมากเลยอะครับ
    เปิดเครื่องไว้เป็นชม.ก็ไม่มีไรเล่นพวกSFก็ไม่เห็นค้างเลยอะครับ
    ใช้ไดรเวอ169.21 PSU470วัตครับ

แล้ว สเปก ทั้งเครื่อง มีอะไรบ้างครับ PSU ของอะไรครับ

Comment

อาการค้างเป็นได้หลายสาเหตุ นะ
      PSU
      ความร้อน
      ไดร์เวอร์ VGA
      VGA
      แรม
      ตัวเกมส์
      ตัววินโดวส์
      HDD
      ไวรัส/สปายแวร์
      อะไรมีปัญหาก็ค้างได้หมด

Comment

สเปคผมนะครับ
        c2d e4400
        ram2gb
        hd80+80
        8800gt
        psu tt 470

Comment

overclock บ้างรึเปล่าครับ ...

8800 ก็ขึ้นชื่อเรื่องกินไฟนะ ว่าแต่ psu ยี่ห้อ tt นี่หมายถึง thermaltake เหรอครับ หรือยี่ห้อ noname ที่เขียนว่า tt เฉยๆ

Comment

ใช้ซัพพลายยี่ห้ออะไรเหรอ......น่าจะเป็นที่ตัวนี้แหละ ถ้าเป้นพวกวัตต์เทียม เจอฟูลโหลดก็เดี้ยงเลย...และให้ระวังพวกความร้อนด้วย แนะนำให้ปรับรอบพัดลมการ์ดจอไว้สูงๆก่อนเล่นครับ

Comment

หาวัตเทียมหรอของTHERMALTAKEนะซื้อมาตั้ง2750
              ocก็ไมได้oc

Comment

ถ้าเป็นผมจะลองเปลี่ยน Driver ลง DirectX ใหม่ และเช็คความร้อนดู
                ถ้าไม่หายก็ลองลง Windows ใหม่(ตัวเพียวๆไม่ใช่เวอร์ชั่น Modify)
                ถ้าไม่หายก็ค่อยมาเช็ค Hardware ทีละชิ้น
                Last edited by hutzero; 19 Mar 2008, 11:53:19.

Comment

ถ้าเป็นTHERMALTAKE ก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ อาจเป้นเพราะความร้อนของการ์ดจอมังครับ ฟูลโหลดกี่องศาเอ่ย

Comment

Originally posted by armyman View Post
                    ถ้าเป็นTHERMALTAKE ก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ อาจเป้นเพราะความร้อนของการ์ดจอมังครับ ฟูลโหลดกี่องศาเอ่ย
                    ออนเอ็มดีกว่าไหมท่านลี-*-

Comment

ลองดูเรื่องความร้อนครับ
                      การ์ดที่ผมเอาไปเคลมมา(U600) เล่นเกม ฟูลโหลดอยู่ที่ 75-80 c. พอเปลี่ยนตัวใหม่มาอุณภูมิลดลงไปเกือบ 10 c.เลยครับ

Comment

อาจจะเป็นที่ตัวเกมส์ หรือไม่ก็ เป็นที่ความร้อน ต้องลองไล่เช็คดูครับ

Comment

อุณหภูมิปกติก็56เวลาเล่นเกมก็65อะ-*-

Comment

มันเพิ่งมาเป็นตอนไหนหรอครับ ตอนเปลี่ยนการ์ดจอเลยป่ะ

Comment

Originally posted by GyM View Post
                              มันเพิ่งมาเป็นตอนไหนหรอครับ ตอนเปลี่ยนการ์ดจอเลยป่ะ
                              เป็นตอนเปลี่ยนใหม่หมดทุกอย่างอะครับเปลี่ยนเพาเวอ ลงวินโดวใหม่
                              ใส่ฮาดดิสเพิ่ม-*-

Comment

Working...
                              X