Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด C&Q แล้วค้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด C&Q แล้วค้างครับ

Spec X2 4200+ @2.6
    asrock alive 7
    cs vs 2x1G
    wd 160 gb
    เรียก task manager ก็ไม่ขึ้นครับ มันไม่ตอบสนอง
    อะไรเลย แล้วจะทำไงดีเริ่มงงแล้ว
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ปิดไปเลยครับ ถ้าเปิดมันก็จ่ายไป VCore เป็น AUTO ไง น่าจะจ่ายอยู่ที่ 1.25 V เวลา Full Load ซึ่งมันไม่พอรับประทานนั่นเองครับท่าน ถ้่ารักการ OC ปิดไปโลด ค่าไฟไม่น่าจะต่างกันมาก ต่างก็คงแค่ร้อนกว่าเดิมนิดหน่อย แต่ก่อนผมก็เคยเปิดนะ หลังจาก OC แต่ไม่เหมาะอ่ะ ปิดซะเลย แจ่มๆๆๆ

Comment

ผมเห็นตัว x มันขึ้นๆลงๆมันดี แต่ก็อยากลากซักนิดอ่ะ

Comment

เปิด C&Q โอเวอร์คล๊อกไม่ได้ครับ มันจะเป็นแบบนั้นแหละครับ

Comment

โห งี้ก็แย่ดิ อยากแรงด้วยประหยัดด้วย

Comment

Working...
          X