Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมแรมมันหมด..!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมแรมมันหมด..!!!

ใช้ๆไปสักพัก เช่นเข้าเน็ตหลายๆหน้า 7-8 หน้า มีอาการเปิดอะไรไม่ไป ดับเบิ้ลคลิกเข้าโปรแกรมต่างๆไม่ได้
    ต้องมากด ปิด Firefox ก่อน บ้างทีก็ปิดไม่ได้
    AntiVirus ก็สแกนแล้วนะครับ ช่วยผมที....

สเปคเครื่องผม
    CPU E6750
    G.SKILL DDR2 1 GB 512*2
    HDD 500 GB
    Sound X-Fi
    DVD-RW

โดน ไวรัส / สปายแวร์ เล่นงานแล้วละมั้ง
    งั้นลองไปใช้ IE ดู เปิดหลายๆ หน้าจะเป็นใหม ถ้าเป็นอีก format ลงวินโดวส์ใหม อะ

Comment

ผมก็สแกนทุกๆอย่างแล้วนะครับ คิดว่าบอร์ดเสีย P5B ก็เปลี่ยนมาเป็น MSI NEO2
      มันก็ยังอาการเดิม งง...

ผมใช้ตัวนี้ SUPERAntiSpyware Professional+ Nod32+Update

Comment

Originally posted by king007 View Post
        ผมก็สแกนทุกๆอย่างแล้วนะครับ คิดว่าบอร์ดเสีย P5B ก็เปลี่ยนมาเป็น MSI NEO2
        มันก็ยังอาการเดิม งง...
        บอร์ดเสียจะไม่ใช่อาการแบบนี้
        ใช้ intel ใช่ใหม
        งั้นเข้าไปใน BIOS ไป Disabled หมวดประหยัดพลังงาน CPU ทั้งหมด ปล่อยพลังเต็มสูบไปเลย
        C1E / TM2 / EIST / VT (ถ้ามี) ปิดการทำงานพวกนี้ทั้งหมดดู (CPU พร้อมทำงานเต็มกำลังใว้ ละ)
        Last edited by TWK.; 19 Mar 2008, 10:42:09.

Comment

ผมใช้ตัวนี้ SUPERAntiSpyware Professional+ Nod32+Update

ไม่เจออะไร.....

Comment

สงใสจะไวรัสกิน

Comment

ลงwindows + Deep Freeze 6 ป้องกันไดรฟ C เหนียวหนึบเลย

Comment

ใช้ intel ใช่ใหม
                งั้นเข้าไปใน BIOS ไป Disabled หมวดประหยัดพลังงาน CPU ทั้งหมด ปล่อยพลังเต็มสูบไปเลย
                C1E / TM2 / EIST / VT (ถ้ามี) ปิดการทำงานพวกนี้ทั้งหมดดู (CPU พร้อมทำงานเต็มกำลังใว้ ละ)
                บอร์ด MSI NEO มันอยู่ตรงไหนครับ หาไม่เจอ

Comment

Originally posted by king007 View Post
                  บอร์ด MSI NEO มันอยู่ตรงไหนครับ หาไม่เจอ
                  ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยใช้
                  นี้ของ Gi เค้านะ

Comment

Originally posted by sunzacool View Post
                    สงใสจะไวรัสกิน

อยากรู้ว่าไวรัส อะไรที่มันทำแบบนี้ได้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยใช้
                      นี้ของ Gi เค้านะ

ขอบคุณครับ แต่ผมเช็คจาก CPUZ สปีดคอร์ผมก็ไม่ตกนะครับ 2.67 เท่าเดิมตลอด
                      ก่อนใช้ P5B ผมก็ไปปิดได้ครับ แต่บอร์ตัวนี้หาไม่เจอ

Comment

MSI ต้องปรับใน software ของเขาเองล่ะครับ

เห็นเขาว่ากันอย่างนี้

Comment

ลองAVG เเสกนครับ ตัวนี้เจอไวรัสง่าย เครื่องผมเคยใช้เเบบคุณล่ะ SUPERAntiSpyware Professional+ Nod32+Update เเสกนไม่ค่อยเจออะไรมาก

เเต่พอเปลี่ยนเป็น AVG เเล้วเเสกน เจอเพียบเลยครับ ผมว่าดีนะเพราะใช้เเล้วตรวจเจอสิ่งเเปลกปลอมดีกว่า nod เยอะ

Comment

อาการยังเหมือนเดิม .......ใครก็ได้ช่วยทีครับ

Comment

avg กับ nod 32 ห่วยครับไม่ค่อยเจออะไรเลย

ลองหา kas หรือ ca มาใช้สิ

Comment

Working...
                              X