Announcement

Collapse
No announcement yet.

เค้าจ่ายจริงมั้ยผมกำลังมีปัญหาชีวิตเงินไม่พอจ่ายเครียดมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เค้าจ่ายจริงมั้ยผมกำลังมีปัญหาชีวิตเงินไม่พอจ่ายเครียดมาก

ผมเห็นเค้ามีแบบว่าเว็ปไซร์ หาเงินทางเน็ต พวกเนี้ยครับเค้าจ่ายจริงมั้ยหลอกลวงรึป่าวครับผมกล้าๆกลัวๆ ช่วงนี้ผมเครียดมาก ทั้งเรื่องเงิน เรื่องที่บ้าน ของที่ซื้อมาลงทุนกลับขายไม่ได้ ติดหนี้อิอ้อนผ่อนมอเตอร์ไซ และคอมพิวเตอร์ ตอนนี้เงินไม่พอหมุนแล้วครับผมกับแฟนกำลังหาทางออกกันอยู่ ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับ

เท่าทีผม เคยสังเกตุมาน่ะครับ

98% ไม่จริง

อีก 2 % จริง แต่เงินที่ได้ น้อยมาก

ถ้าเวบไหนที่มันบอก จำนวนเงิน สูงๆ น่าจะหลอกลวงครับ

Comment

คงยากน่ะสิครับเนี้ยงั้นก็ไม่ดีกว่ากลัวจะเครียดคูณ2 เฮ้อผมก็คิดจนนอนไม่หลับว่าจะหารายได้จากไหนมาเสริมไห้กับครอบครัว หนี้สินก็หลายหมื่น คิดไม่ออกจิงๆครับจะหาเงินมายังไงดี

Comment

ไม่จริงครับ เพราะเคยลองแล้วแมร่งไม่เห็นให้สักกะบาท

Comment

ผมว่าต่อให้ได้จริง คงนานน่าดู ผมเคยลอง ไม่เห็นจะได้เยยค๊าบ

Comment

มันใช้เวลานนามากครับ นานมากจริงๆ กว่าจะได้แล้ว ช่องทางการทำเงิน มันไม่ถึงเราอะครับ เราไม่ใช่โปร
            เดินเรื่อง อะไรเรื่อง มันก็ช้า เราก็ขี้เกียจทำต่อ ผมว่าเกินเดือนละ ถึงจะได้ตัง นอกจากพวกเว็บ ที่เราเล่นแชร์

Comment

ผมเคยเล่นเมื่อ 4 ปีที่แล้ว ครับ
              เ่ล่นมาเป็นเดือนๆ ล็อกอินเช็คยอดรายรับได้ด้วย แต่สุดท้ายสรุปไม่ได้ครับบบบบบบ
              ปิดเวปหนีไปซะังั้น เข็ดเลย
              อาจจะมีเวปที่ได้จริง แต่ผมก็ยังไม่เคยเจอครับ

Comment

แนะนำ google adsense ครับ รวยกันมาเยอะแล้ว อยากรู้ว่ามันเป็นไง ไปเสิร์ชดูใน google ผมได้มาทุกเดือน ๆ ละหมื่นกว่า ๆ หรืออยากพูดคุยกับเพื่อน ๆ ที่ทำ ไปที่นี่ http://www.thaiseoboard.com

Comment

ลองดูพวก affiliate program ก็ได้ครับ ส่วนมากจะทำคู่กับ google adword ครับ
                  เคยลองทำที่ web cj แล้วเค้าส่งcheckมาให้จริงครับ

Comment

ทำงานดิคับ ไม่ได้กวนนะ แต่พอดีผมผ่านมาอ่าน หา job ไรทำก็ได้ ถ้าไม่มีจริงๆ ก็เข้า 7-11 ไปสมัคร แต่ถ้าฝีมือดีทางคอม ไปหาร้านแถวๆ พันทิพ ที่รับสมัครช่างครับ

ส่วนการหาเงินทางเน็ต

แบบใหนละครับ มันมีหลายแบบ

ผมเคยทำขายตรงของบริษัท herbalife อยู่ ก็ทำเงินได้ตามความขยันครับ

ส่วนพวกคลิกแบนเนอร์ อะไรทำนองนี้ ไม่เคยครับ

ถามว่าหลอกใหมมันก็มีทั้งหลอกและไม่หลอกครับ สนใจที่ใหนสอบถามจากหน่วยงานที่เกี่ยวข้องดีที่สุด

แต่อย่างว่า ต่อให้บริษัทที่หาเงินได้จริง ก็มีทั้งคนดีและคนไม่ดีอยู่ดีแหละครับ เพื่อความชัวร์ศึกษาก่อนดีสุด

แต่อยากให้เพื่อนๆ ทุกคนจำไว้สิ่ง 1 คือ ไม่มีอะไรจะทำให้คุณได้เงินมาง่ายๆ ขนาดขายยาบ้าที่ว่ารวยๆ ยังเสี่ยงตายเลย บางเว็บเขาบอกว่ารายได้สูง แต่ใครละครับ จะมาบอกคุณว่า กว่าคุณจะรายได้ขนาดที่เขาบอก ต้องเหนื่อยลากเลือดแค่ใหน?

ส่วนในเน็ต หรือกระทู้ คนที่มาโพส จะมีแต่คนโจมตี มากกว่าคนชม ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม อะไรดีๆ ไม่ค่อยออกมาชมหรอก อะไรที่แย่ๆ จะออกมาด่ากัน คนที่ไม่เคยรู้ก็จะเหมาตามนั้นหมด และจะไปโพสต่อๆ ไปว่าหลอกลวงหมด เห็นมาเยอะแล้ว

Comment

การหาเงินทางเน็ตแบบนี้ ตามที่ท่านอื่นๆแนะนำล่ะครับ คือ จ่ายไม่จริง ถ้าจ่ายคือน้อยมากไม่คุ้มกับค่าไฟและค่าเสียเวลาครับ แต่ถ้าจะหาทางนี้จริงๆลองไปขายในอีเบครับ สมัครเป็นตัวแทนจำหน่อยของบริษัทที่ขายสินค้า เพราะผมเคยอ่านบทความจากเว็บนึง
                      เขาเรียนจบจากเมืองนอกและมีเงินใช้ตลอดเวลาที่เรียน เพราะเขาขายของในอีเบครับ โดยการเป็นตัวแทนจำหน่ายแบบไม่ต้องตุนสินค้าเลย ได้กำไรจากการขายสินค้า ไม่ใช่ได้เปอร์เซ็นนะครับ
                      เดี๋ยวจะลองหาบทความนั้นมาอีกทีพอดีจำลิิงค์ไม่ได้แล้ว

Comment

Originally posted by Zero_Master View Post
                        ส่วนในเน็ต หรือกระทู้ คนที่มาโพส จะมีแต่คนโจมตี มากกว่าคนชม ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม อะไรดีๆ ไม่ค่อยออกมาชมหรอก อะไรที่แย่ๆ จะออกมาด่ากัน คนที่ไม่เคยรู้ก็จะเหมาตามนั้นหมด และจะไปโพสต่อๆ ไปว่าหลอกลวงหมด เห็นมาเยอะแล้ว

ปลาทูเน่าตัวเดียวยังเหม็นไปทั้งเข่ง แต่งานพวกนี้ส่วนใหญ่มันก็เน่าเกือบทั้งหมด (มีส่วนน้อยที่ดีจริงๆ) แล้วจะไม่ให้ถูกเหมารวมได้ยังไงล่ะครับ..

Comment

เห็นใจนะขอให้ผ่านไปด้วยดีทั้งครอบครัวนะครับ

Comment

งานนี้ผมก็เคยทำมาแล้วครับ ไอ้งานที่ว่าคลิ๊กโฆษณาของมันแล้วจะได้เงินเป็นหมื่นเป็นแสน ถ้างานนี้มีแล้วจ่ายจริงคนไทยก็ไม่ทำมาหากินกันซิครับ ถ้ามีแล้วจ่ายจริงเค้าก็จ่ายเงินน้อยมากอาจเดือนล่ะ 100 หรือ 200 กับการที่เราเหนื่อยแทบตาย มานั้งทำงานให้มัน

งานที่หาเงินบนเน็ตแต่ล่ะแบบที่เคยทดลองมาแล้วด้วยความคิดที่ว่าจะช่วยแบ่งเบาภาระ พ่อ และ แม่
                            - แบบคลิ๊กโฆษณา ทำมาแล้ว 1 เดือน ครึ่ง ผลคือ ไม่ได้ตัง
                            - งานที่เอาโฆษณาให้เราหาสมาชิกมาสมัค อันนี้ก็ทำมาแล้ว ผมคือ ไม่ได้ตัง

ผมต้องมาเสียเวลากับงานพวกนี้ตั้ง 3 เดือนกว่าก็ไม่เห็นมีวี่แววใน บช หรือ เช็คเลย T-T

Comment

ทำ SEO น่าจะได้

Comment

Working...
                              X