Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องวามสามารถของการเล่นเกมส์ อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องวามสามารถของการเล่นเกมส์ อ่ะครับ

Acer
    Turion 64x2 1.9Ghz RAM 2GB Geforce8400M G

เล่น
    Gear of War
    Call of duty 4 : Warfare
    Lost planet
    Strangehold

ได้มั้ยครับ

ไหวคับแต่ได้แค่low นะ อยากปรับสุดต้องมาที่8600อย่างตํ่าคับ
    พอไหวไหมคับs41-324 เกมที่ว่ามาปรับสุดได้ทุกเกม

s41-324 ราคา32900 ผ่อน0%10เดือน
    สเปก
    คอทู2กิก T7250
    แรม2กิก(โปร)
    กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
    จอ14.1นิ้ว นำหนัก2.2โล
    รองรับระบบHDMI
    ฮาสดิส120กิก
    ไวไฟ บูลทุธ2.0 เวปแคม1.3ล้าน
    ไมค์บิวอิน
    ประกัน2ปี

อ้างอิงความแรงกาดจอในโน๊ตบุ๊คจากเวปนี้

http://www.notebookcheck.net/Mobile-...ist.844.0.html

Comment

-Gear Of War ปรับ Low พอเล่นได้ครับ แต่มีตะกุกตะกัก สรปว่าเล่นแล้วเสียอารมณ์
      -Call Of Duty 4 ปรับได้เยอะครับ เกือบ ๆ High สรุปคือปรับได้สูงครับ ภาพสวยเลย
      -Lost Planet ปรับ Low ยังแทบไม่รอด กระโดดทีนี่เหมือนอยู่บนดวงจันทร์ ( กดกระโดดปุ๊ป กว่าจะลงพื้นได้นี่ นานครับ )
      -Strangehold นี่ใช่ตัวเอกเป็นโจวเหวินฟะป่ะครับ อันนี้ไม่ได้ลองอ่ะครับ ขออภัย โหลดมาแต่แผ่นเสีย

Comment

เข้ามาอ่านเฉย ๆ งับ

แต่ถูก จาย ตรงบรรทัดนี้ " Lost Planet ปรับ Low ยังแทบไม่รอด กระโดดทีนี่เหมือนอยู่บนดวงจันทร์ ( กดกระโดดปุ๊ป กว่าจะลงพื้นได้นี่ นานครับ ) "

ให้ความรู้สึกดี เจง ๆ คิคิ

Comment

อยากเล่นที่สุดคือ Gear f war อ่ะครับ
          อ่านแล้ว ดูน่าสนุกดี
          ว่าแต่ set เป็น Low แล้วยังกระตุกเลยเหรอครับ
          แล้ว Low เนี่ย ภาพ มันได้แต่ไหน รบกนของ Screen ขอ screen shot ที่เป็น Low ได้มั้ยครับ

Comment

แนะนำ ASUS F8sv ครับ เล่นเกมได้หายห่วง ถ้าไม่ใช่ crisis

Comment

Strangehold นี่น่าจะไม่ไหว เพราะเป็นเกมที่เข้าข่ายกินสเปค แม่แต่คอมใหญ่ยังต้องมีแรม2gbเป็นอย่างต่ำ

Comment

Originally posted by suek View Post
                อยากเล่นที่สุดคือ Gear f war อ่ะครับ
                อ่านแล้ว ดูน่าสนุกดี
                ว่าแต่ set เป็น Low แล้วยังกระตุกเลยเหรอครับ
                แล้ว Low เนี่ย ภาพ มันได้แต่ไหน รบกนของ Screen ขอ screen shot ที่เป็น Low ได้มั้ยครับ
                ตอนนี้ผมใช้อีกเครื่องแล้วครับ เครื่องที่เป็น 8400 เก็บใส่กล่องไว้แล้วครับ
                แต่ปรับ Low แล้วภาพมันก็ยังสวยนะครับ เพียงแต่สีมันจะออกด้าน ๆ หน่อย
                อธิบายไม่ถูกล่ะครับ รอท่านอื่นมาโพสภาพให้ดูละกันนะครับ

Comment

ASUS F8sv มี HDMI ไหมครับ

Comment

Lost planet เล่นได้นะครับ low หมด จอเล็กๆตรงกลางจออ่ะ
                    18-22 เฟรม แต่แปลกเวลาดันเมาส์นิดเดียวกลายเป็นหันหลังเลย วิ่งไปไหนต้องค่อยๆประคองเมาส์(ไม่งั้นก็วิ่งวนอยู่ยังงั้นอ่ะ) ฮือๆๆๆ
                    ก็เลยรอเครื่องใหม่

Comment

Originally posted by tsunaru View Post
                      Lost planet เล่นได้นะครับ low หมด จอเล็กๆตรงกลางจออ่ะ
                      18-22 เฟรม แต่แปลกเวลาดันเมาส์นิดเดียวกลายเป็นหันหลังเลย วิ่งไปไหนต้องค่อยๆประคองเมาส์(ไม่งั้นก็วิ่งวนอยู่ยังงั้นอ่ะ) ฮือๆๆๆ
                      ก็เลยรอเครื่องใหม่
                      เพราะอย่างนี้ล่ะครับ ผมเปลี่ยนใหม่เลยล่ะ รับไม่ได้เท่าไหร่

Comment

ไปปิด Motion Burr สิ จะได้ไม่ต้องเวียนหัวเรื่องมุมกล้องไว

Comment

Working...
                        X