Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยครับพีซีผมเปิดไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยครับพีซีผมเปิดไม่ได้

คือเครืองพีซีผมเปิดไม่ติดตอนแรกคิดว่าเป็นที่วินโดว์พอถอดฮาร์ดดิสไปเสียบกับเครื่องอื่น ก็ยังได้ พอลองเอาแรมไปเสียบก็ใช้ได้อีก แต่พอผมลองถอดขั่วไฟเลี้ยงสำหรับเมนบอร์ดมันมีรอยใหม้หนึ่งรูอะครับ อยากถามว่าควรจะเปลี่ยนที่ไหน ระหว่างเมนบอร์ดกับพาวเวอร์ซับพาย

ไหม้ตรงไหนของบอดคับ สงสัยต้องแต่งศพบอด แล้วส่งเคลมคับ

Comment

ใหม้ตรงซ๊อกเก็ตสำหรับเสียบสายไปเลี้ยงเมนบอร์ดครับ แต่ผมลองถอดพาวเวอร์ซับพายไปใช้กับตัวอื่นดันใช้ได้ครับ
      ตกลงเป็นที่เมนบอร์ดใช่ปะครับ

Comment

กรณีพนักงานมีเรื่องวิวาทกัน โดยปกติแล้วไล่ออกทั้งคู่ครับ ^ ^
        .
        .
        .
        .
        เปลี่ยนทั้งคู่ไปเลยครับ

Comment

Working...
        X