Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประทับใจประกหัน Microware(Spark)มากๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประทับใจประกหัน Microware(Spark)มากๆครับ

วันนี้เอาการ์ดจอไปเคลมมาครับเพิ่งซื้อมาได้เดือนครึ่ง พอดีถอดมาลองการ์ดใบอื่นแล้วเสียบกลับไปดันเปิดไม่ติิด ลองเปลี่ยนเครื่องดุ 2-3 เครื่องแล้วก้ยังไม่ติด แต่กพัดลมการ์ดยังหมุน เครื่องยังรันวินโดว์ได้อยู่(ดูจากวงแลนเอาแทน) แต่ไม่มีสัญญาณภาพขึ้นจอครับ
    เลยเอาไปเคลมที่ศุนย์พันทิพย์มาวันนี้ครับ พอเอาไปเปิดที่ศุนยื ช่างเค้าเปิดเทสทีเดียวติดเลย.... ขณะที่กำลังเซ็งอยู่ ว่าทำไมมันกวนแบบนี้ พนง.ที่รับเคลมเค้าบอกว่า ให้เปลี่ยนตัวใหม่ไปแทนเลยละกัน จะได้สบายใจไม่มีปัญหา โห...ผมงี้อึงเลย เพราะถ้ามันไม่เสียนี่ปกติจะเคลมไม่ได้ แต่นี่ให้การ์ดใหม่มาเลย ประทับใจกับประกัน microware มากๆเลยครับ รอไม่นานด้วย ประมาณ 10 นาทีเองครับ Spark นี่ซื้อได้ใจผมไปเลยครับ

ปล.แต่ถ้าใช้ไปสักปี ไม่รู้จะประกันได้ดีแบบนี้อีกไหมนะเนี่ย ใครเคยไปเคลมแล้ว มาเล่าให้ฟังมั่งก็ดีครับ
    Last edited by bungygum; 20 Mar 2008, 01:17:23. Reason: cdh8ezbf8iy[

อาการเดียวกันเลยครับ ผมก็เป็น เปลี่ยนตัวใหม่มาให้เลยครับ

Comment

บริการทุกระดับประทับใจดีเสมอต้นเสมอปลายครับ กับ microware แต่ผมซื้อเฉพาะตัวการ์ดที่เป็นเดิมๆจากnvdia เพราะนอกนั้นผมมองว่าทำไม่สวย ยกเว้น 8800GT spark zero อิอิ (อยากให้เค้าเปลี่ยนกล่องจริงๆ)

Comment

ตรงนี้แหละครับจุดแข็งของเค้าล่ะ

Comment

ของดีต้องกระจายข่าวให้คนรู้ครับ

Comment

ข่าวดีผสมร้าย คุณภาพสินค้า กับ การประกันสินค้า หึม.....

Comment

ดัีนให้ๆ

Comment

Originally posted by Agger View Post
                ข่าวดีผสมร้าย คุณภาพสินค้า กับ การประกันสินค้า หึม.....
                อืม...ประเด็นนี้ก็น่าคิดครับ ตอนแรกไปก็เซ็งๆกับของครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าที่เปิดไม่ติดมันเพราะอะไรเหมือนกัน เพราะลองที่บ้านนี่ก็เปลี่นไปเสียบกับคอม3เครื่องเลยครับ ถึงมั่นใจว่าเปิดไม่ติดชัวรื แต่พอไปถึงที่ดันเปิดติดเฉยเลย

แล้วก็เรื่องอุณหภูมิอีกเรื่อง ตัวเก่าฟูลโหลดอยู่ที่ 75-80c. ตัวใหม่มาลดลงเกือบ 10องศาเลยครับ

Comment

การบริการหลังการขายที่ดี.... มีชัยไปกว่าครึ่ง

Comment

โอ ฟังแล้วเอนเอียงเลย จาก XFX เลย

Comment

Originally posted by Agger View Post
                      เห็นด้วยครับ คุณภาพสินค้า กับ การประกันสินค้า
                      ถ้ามองในแง่ดี เฮ้ย ประกันอันนี้ได้ใจเลย ชอบหวะ
                      แต่ถ้ามองในแง่ร้าย เฮ้ย ไรวะ ซื้อมาไม่ทันไร เครมซะละ
                      มอง 2 มุมให้ถ่องแท้ คุณก็จะพบความแตกต่างที่ซ่อนอยู่

Comment

เวลาคุณเอาไปเคลมนี่คุณใส่กล่องไปใช่ป่ะครับแล้วตอนเค้าเปลี่ยนของให้ใหม่นี่เค้าให้กล่องใหม่เลยหรือว่ายังไงจะได้บอกพี่มัน

Comment

งานก็ใช้จะขี้เหล่ทุกตัวนะครับ เช่น park zero ผมว่ามันเนียนไม่อายใครเหมือนกันนะครับ

Comment

ดีบ้าง แอบร้ายบ้าง ปนกันไปตามอารมณ์อ่ะครับ

แต่ส่วนใหญ่เค้าก็ดีนะ ถ้าไม่พังก็เปลี่ยนให้เนีย อาจเพราะเอาไว้เป็นตัวเคลมต่อได้ เพราะมันไม่เสียอ่ะนะ

บริการเร็วดีครับ เคยเจออย่างช้าสุดก็ ครึ่งชม. แต่เค้าถามก่อนว่าเรามีธุระอะไรรึปล่าว จะได้ไม่ต้องนั่งรอนาน ให้เดินเล่นก่อนได้

ดีครับพี่เค้าเข้าใจ User ดีครับ

Comment

Originally posted by nongnis View Post
                              เวลาคุณเอาไปเคลมนี่คุณใส่กล่องไปใช่ป่ะครับแล้วตอนเค้าเปลี่ยนของให้ใหม่นี่เค้าให้กล่องใหม่เลยหรือว่ายังไงจะได้บอกพี่มัน
                              เปลี่ยนแต่ตัวการ์ดครับ ส่วนกล่องเค้าใส่ใบเดิมให้ เห็นการ์ดที่เค้าสต๊อกไว้เพื่อเอามาเปลี่ยนมันห่อพลาสติกกันกระแทกอยู่ครับ เค้าติดVoid ให้ใหม่เท่านั้นเองครับ

ถ้าไม่มีกล่องไป ก็น่าจะได้เปลี่ยนแค่ตัวการ์ดเท่านั้นมั้งครับ ไม่น่าจะมีกล่อง+อุปกรณืเพิ่มให้
                              Last edited by bungygum; 20 Mar 2008, 00:32:33.

Comment

Working...
                              X