Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนวิธี clock หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนวิธี clock หน่อยคับ

ใช้โปรแกรม RivaTuner อ่ะคับ clock การ์ดจอ วิธีดูว่ามันเหมาะสมหรือยังอ่ะคับดูยังไงสังเกตุตรงใหน แล้วต้องปรับยังไง ปรับที่ล่ะช่องมั้ย? หรือ 2 ช่องพร้อมกัน?
    (การ์ดผม Readeon 9250 แรม256) ฝึกมืออ่ะคับเพื่ออนาคตจะได้ทำป็น

ดันขึ้นไปเลยทีละ 5 ทีละ 10 แล้วแต่ความใจถึง ภาพแตก ก็เอาลงมาหน่อย

Comment

ใช้โปรแกรม ATItool มันจะ find max core กับ find max mem ให้เอง โดยมันจะดันไปเรื่อย พอเราสังเกตุภาพแตก เราค่อยกดหยุด แล้วลดลงมาหน่อย แค่นี้ก็เล่นได้แล้ว

ปล. nvidia ไม่ต้องกลัวนะ โปรแกรมนี้ใช้งานได้การ์ดทั้ง ati และ nvidia

Comment

Originally posted by newsgau View Post
        ใช้โปรแกรม ATItool มันจะ find max core กับ find max mem ให้เอง โดยมันจะดันไปเรื่อย พอเราสังเกตุภาพแตก เราค่อยกดหยุด แล้วลดลงมาหน่อย แค่นี้ก็เล่นได้แล้ว

ปล. nvidia ไม่ต้องกลัวนะ โปรแกรมนี้ใช้งานได้การ์ดทั้ง ati และ nvidia
        อันนี้ WORK คับท่าน

Comment

ขอบคุณมักๆๆคับจะลองดูคับ

Comment

Working...
          X