Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามหน่อยครับ

คือว่าผมใช้ board asrock 4 core dual sata II อะครับอยากจะใส่ cpu intel core2 extreme จะใส่ได้ไหมครับ เห็นที่คู่มือบอกว่าใส่ได้ แล้วถ้าใส่ได้ประสิทธิภาพจะเหมือนบอร์ดที่รองรับโดยตรงหรือเปล่าครับ
    Last edited by prolimited; 19 Mar 2008, 21:23:56.

ใส่ได้ไม่มีปัญหา เรื่องบอร์ดรุ่นใหม่ๆ ฟีเจอร์การใช้งานจะดีกว่า ครับ เช่น ความเร็ว PCI-E แต่มันก็ใช้ได้หมือนกันแหละครับ ถ้ามีแล้ว ผมก็นิยมใช้จองที่มีอยู่ให้เกินประโยชน์สูงสุดครับ

Comment

ขอบคุณครับ-แล้วราคามันประมาณเท่าไรครับ

Comment

ราคาอะไร

Comment

cpu อะครับ ดูไว้รุ่นนี้ Intel® Core™2 extreme Processor X6800 65 nm 2.93 GHz อะครับ
          อยากทราบราคาเพราะเหลือเงินอยู่10k+
          Last edited by prolimited; 20 Mar 2008, 21:04:59.

Comment

เอางั้นเลยเหรอครับ

ผมว่า E8200+ ASUS P5K-SE พอมั้งครับ

ราคาลองดู www.thanni.com

Comment

ขอบตุณครับ

Comment

Working...
              X