Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องอัพเกรดคอมสำหรับการrenderที่เนียนๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องอัพเกรดคอมสำหรับการrenderที่เนียนๆครับ

คือผมต้องการอัพเกรดคอมเพื่อให้งานเกี่ยวกับการตัดต่อและงานการฟฟิค มัลติมีเดียที่เนียนๆครับ คือว่าตอนนี้ยกตัวอย่างงานตัดต่อแต่งไฟล์เกี่ยวกับvcd dvd ผมตัดต่อทำไฟล์dvd ตอนมันrendering มันมักค้างไม่ไหลเลยครับไมรู้ว่าต้องอัพตัวไหนเพิ่มครับ
    spec เรื่องตอนนี้
    cpu e2140
    ram 1.5 g bus 667
    vga asus 6200 gt (ถ้าจำไม่ผิด)
    HD SATA 160 G
    ประมาณนี้ต้องบอกไรเพิ่มอีกป่าวเนี้ย...
    ช่วยแนะนำต้องอัพส่วนไหนเพิ่มอีกครับ ต้องการใช้เพื่องานด้านตัดต่อ งานกราฟฟิค3D ใช้กับ3dmax solidwork autocad200อยากให้การ renderให้แรงๆเนียนๆครับ
    ขอำแนะนำด้วยครับ ต้องอัพอย่างไหนอย่างไรครับ

CPU = Core2Duo 6750 ( ถ้าจาให้ดีก้อ Q6600 )
    RAM = 2 GB (4 GB not expensive )
    VGA = HD3850 512 MB ( 8800 GT )

Comment

งบเท่าไรครับ

Comment

Working...
      X