Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อระหว่างSony PSP กับ Nintendo DS Lite มาช่วยเลือกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อระหว่างSony PSP กับ Nintendo DS Lite มาช่วยเลือกหน่อยครับ

คือ ผมกำลังจะซื้อเครื่องเล่นเกม Portable อ่ะครับ แล้วเลือกไม่ถูกระหว่าง 2รุ่นนี้ ไม่ทราบว่ามันมีข้อดีและข้อเสีย ต่างกันยังไง ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ

ผมเชียร์ psp นะภาพสวยกว่า ndsl (แต่ ndsl เกมจะเยอะกว่าหน่อย)
    เล่นเกมภาพสวยมาก โดยเฉพาะ Final Fantasy VII Crisis Core, God Of War
    ฟังเพลงเสียงก็ดี(อยู่ที่หูฟังด้วย) เหมือน sony walkman
    ดูหนังก็ได้ ถ่ายรูปได้(ต้องซื้อกล้องเพิ่ม) GPSได้ด้วย(ซื้อเพิ่มอีก - -)
    เล่นเน็ตผ่าน WiFi ,คุยโทรศัทพ์ได้ผ่าน Skype ,MSN ,GO! Messenger, Internet Radio
    รองรับการต่อออก TV และ PC Monitor(ต้องซื้อสายสัญญาณเพิ่ม)
    โดยรวมแล้วลูกเล่นเยอะซื้อ psp แล้วคุ้มกว่ามาก

ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมที่นี่ดูครับ
    http://www.flashfly.net/psp/
    Last edited by fluzzy; 20 Mar 2008, 03:23:31.

Comment

อ่าครับ แล้วใครมีความเห็นเกี่ยวกับ Nintendo DS Lite บ้างครับ

Comment

Originally posted by slwind View Post
        อ่าครับ แล้วใครมีความเห็นเกี่ยวกับ Nintendo DS Lite บ้างครับ
        เคยเล่น NDS (ตัวใหญ่รุ่นแรกนะครับ) เกมส์สนุกดีครับ ได้เล่นเกมส์ที่มีวิธีการเล่นที่แตกต่างจากเกมส์เครื่องอื่นอย่างชัดเจน โดยเฉพาะ
        ถ้าต้องการการเล่นเกมส์ที่แตกต่างกับพวก PS ทั้งหลาย ผมเชียร์ DS ครับ
        แล้วก็มีเกมส์ที่ สาวๆชอบ เล่นได้กับพี่ๆ น้องๆ นะครับ ไม่ใช่เล่นเกมส์อยู่คนเดียว

สรุป ผมแนะนำว่างี้ครับ ถ้ามี PS อยู่แล้ว ผมเชียร์ DS ขาดใจครับ
        แต่ถ้ายังไม่มีผมว่าคงต้องดูแนวเกมส์ที่คุณอยากเล่น ว่าลงที่เครื่องใด
        ส่วนตัวผมเองสุดท้ายขายไปแล้วครับ เพราะ อายุเยอะแล้วอ่ะ ปีนี้จะเข้า 30 แล้ว อยู่นอกสถานที่เลยไม่สะดวกจะเล่นครับ เกรงใจเด็กๆอ่ะ เลยขายไปซื้อ wii แทน อิอิ
        ปล.ไม่ใช่สาวก

Comment

ผมยังจะซื้อมาเล่นเกมแนวพวก โหด หัก ดิบ ยิง ล้าง บาง ฆ่า 7 โคตร โหด สุดๆ แล้วก็พวกเกมแนว Racing และ HarryPotter อ่ะครับเป็นส่วนใหญ่ แล้ว Nintendo DS Lite สามารถดูหนัง ฟังเพลง ได้เหมือน Sony PSP มั้ยครับ ส่วนตัวเกมนั้นผมหาจาก Si@mBIT เอาอ่ะครับ และ ผมเคยมี Sony PS1 แต่ขายไปแล้ว สมัยนู้นก็เล่น Harry Potter ครับ
          Last edited by slwind; 20 Mar 2008, 00:41:00.

Comment

เคยชื้อมาเล่นอยู่ไม่ถึงเดือนครับสำหรับNDS เกมลูกเล่นเยอะจริงแต่เป็นเกมสำหรับเด็กๆเล็กๆซะส่วนใหญ่ ถ้าอยากเล่นจริงๆแนะนำEmuNDSครับเล่นบนคอมได้เกือบ100% ตอนนี้ผมก็เล่นnintendogอยู่ภาพเสียงเหมือนบนคอลโซล100% สรุปแล้วจะชื้อจริงๆเล่นPSPเถอะครับผมเล่นมาทั้ง2เครื่องแล้วPSPเกมจะมันกว่าสวยกว่า ฟังเพลงดูหนังนั้นแจ่มกว่าNDSเยอะ เพราะNDSระบบเสียงห่วยมากฟังเพลงไม่ได้เรื่อง ปล.อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะจะเลือกยังไงแล้วแต่คุณ

Comment

เกมแนวโหดๆแบบผู้ใหญ่ต้องลอง God of war ครับโหดดิบฆ่าแหลกเลือดสาด ภาพก็สวยด้วยเป้นเกมที่รีดประสิทธิภาพของ psp ออกมาสุดๆ

Comment

สรุปว่าผมตกลงจะซื้อ Sony PSP ครับ อยากทราบว่า Memmory Card ที่มากับเครื่องตอนแรกจะมีขนาดเท่าไหร่ครับ แล้วถ้าซื้อเพิ่มขนาดสูงสุดเท่าไหร่ แล้วผมอยากได้เว็บเช็คราคาของ Sony PSP ในตลาดปัจจุบันครับ

Comment

ซื้อ memory แนะนำต้องเชคให้ดีนะครับมันมีของ แท้ และ ปลอม
                  ควรจะซื้อความจุประมาณ 4GB (ราคาประมาณ 2400.- ยี่ห้อ Sandisk ) จะได้ไว้ใส่เกมได้หลากหลาย
                  ที่แถมมากับเครือ่งมัน 32MB ไม่พอใช้งาน

ราคาตรวจสอบจากนี้ดูละกันครับ
                  http://61.19.246.154/~jeanoicom/shop/index.php

Comment

อ่า ที่ร้านขายเค้าจะมีแบบหลายแพ็กเก็จนะครับผมว่าคุณลองไปดูเองดีกว่า มันจะมีทั้งSetที่มีแต่เครื่องกับที่ชาร์จราคาจะถูกสุด แล้วก็พวกชุดที่เพิ่มอุปกรณให้ครบหูฟัง เมมโมรี่แต่ยืนยันได้99%ว่าหูฟังกับเมมปลอม โดยเฉพาะเมมปลอม100% แล้วก็พวกเมมปลอมมีคนเคยเจอมาเยอะแล้วกับคนที่รู้จักคือปัญหาเล่นๆไปค้างบางทีเซฟที่เซฟไว้หาย เอาของจริงไปเลยครับเมมแนะนำ ถ้าจะซื้อก็ต้องที่ศูนย์Sonyเท่านั้นนะครับแท้ชัวที่อื่นเท่าที่ผมดูไม่มีโดยเฉพาะร้านเกมไม่เอามาขายแน่นอน เมมตอนนี้สูงสุดอยู่ที่8G ตามนี้เลยครับ

พึ่งเล่น God of warจบมันมาก 555

Comment

Originally posted by roser View Post
                      อ่า ที่ร้านขายเค้าจะมีแบบหลายแพ็กเก็จนะครับผมว่าคุณลองไปดูเองดีกว่า มันจะมีทั้งSetที่มีแต่เครื่องกับที่ชาร์จราคาจะถูกสุด แล้วก็พวกชุดที่เพิ่มอุปกรณให้ครบหูฟัง เมมโมรี่แต่ยืนยันได้99%ว่าหูฟังกับเมมปลอม โดยเฉพาะเมมปลอม100% แล้วก็พวกเมมปลอมมีคนเคยเจอมาเยอะแล้วกับคนที่รู้จักคือปัญหาเล่นๆไปค้างบางทีเซฟที่เซฟไว้หาย เอาของจริงไปเลยครับเมมแนะนำ ถ้าจะซื้อก็ต้องที่ศูนย์Sonyเท่านั้นนะครับแท้ชัวที่อื่นเท่าที่ผมดูไม่มีโดยเฉพาะร้านเกมไม่เอามาขายแน่นอน เมมตอนนี้สูงสุดอยู่ที่8G ตามนี้เลยครับ

พึ่งเล่น God of warจบมันมาก 555

ใช่ครับ memory นี่สำคัญมากต้องเชคของให้ดี ของแท้จะโหลดเกมไวเล่นเกมไม่กระตุก
                      ถ้างบน้อยใช้ เมมปลอมก็ได้ ปรับ cpu ก็ช่วยลดการกระตุกได้บ้าง (แต่ไม่แนะนำ)

Comment

แล้วการโอนถ่ายข้อมูลระหว่างคอมพิวเตอร์กับPSP สามารถทได้ทางไหนบ้างครับ แล้ว PSP มีช่องต่อ USB มั้ยครับ และ ถ้ามีใช้ต่อเพื่ออะไร ครับและตามที่ผมเข้าใจมาการโอนถ่ายข้อมูลลง Memory Card จะทำผ่าน Cad Reader ใช่มั้ยคัย

Comment

Originally posted by slwind View Post
                          แล้วการโอนถ่ายข้อมูลระหว่างคอมพิวเตอร์กับPSP สามารถทได้ทางไหนบ้างครับ แล้ว PSP มีช่องต่อ USB มั้ยครับ และ ถ้ามีใช้ต่อเพื่ออะไร ครับและตามที่ผมเข้าใจมาการโอนถ่ายข้อมูลลง Memory Card จะทำผ่าน Cad Reader ใช่มั้ยคัย
                          USB 2.0 ครับไม่ต้องใช้โปรแกรมไรเลยจับไฟล์ลากใส่ง่ายๆเลยครับ psp ก็คล้ายๆ Flash drive ดีๆนี่แหละครับ
                          Card Reader ไม่จำเป้นครับ ตัวเครื่องมี port mini usb ในตัวใช้แค่สาย usb to mini usb ครับ
                          การต่อกับคอมถือว่าสำคัญ เช่นการโหลดเกมจากเน็ตมาใส่เครื่อง ใส่เพลง ใส่หนัง ปรับแต่งต่างๆครับ เช่นเปลี่ยน wallpaper อัพเฟิมแวร์ อื่นๆ
                          Last edited by fluzzy; 20 Mar 2008, 01:53:02.

Comment

จะว่าไปเกมมันออกจะคนละแนวอ่ะครับ ถ้าเล่นHardcoreหน่อยน่าจะเป็นPSPซะมากกว่า แต่ถ้าเล่นหน่อมแน้มหน่อยก็DSครับ

อ้อ DSก็ต่อเนตได้นะ แต่มันต้องมีOpera Browserอ่ะครับ
                            ผมแอบมาเก็บข้อมูลPSPด้วยน่อ อิๆ

Comment

Working...
                            X