Announcement

Collapse
No announcement yet.

Clock เล่นคอมชุด???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Clock เล่นคอมชุด???

ผม​ใช้​คอมชุดของ​ HP ​อ่ะคับ​ ​รุ่น​ G3282L ​คือ​ใน​ไบออส​ ​มัน​ไม่​มี​ให้​ปรับค่าของ​ cpu,ram​เลยคับ

​อยาก​จะ​ลองคล็อค​ cpu ​อ่ะคับอยากรู้​จะ​ได้​สัก​เท่า​ไร​ ​แต่​ไม่​รู้​จะ​ไปปรับมัน​ยัง​ไง

​เพื่อนบอก​ให้​ใช้​โปรแกรม​CPU Cool ​ดู​เพื่อปรับ​ FSB ​แต่ลองดู​แล้ว​ ​มัน​ไม่​มีรายการเมนบอร์ดที่ผม​ใช้

​เลย​ไม่​รู้​จะ​ปรับ​ยัง​ไง​ ​จะ​มีวิธี​ไหนคับที่​สามารถ​ทำ​ให้​ผมเปลียน​ FSB ​ได้​ ​หรือ​ต้อง​แฟลชไบออสคับ

​เสปคคับ​ CPU : Pentium E2160 1.8 Ghz(M0) , M/B ECS livemore8 945 GZ , Ram Micron 1 Gb 677 , VGA onboard Intel 945

​แล้ว​ถ้า​ทำ​ได้​ ​มัน​จะ​มีปัญหา​กับ​การ์ดจอ​ ​ออนบอร์ดของผมไหมคับ​ ​คือตอนนี้​ยัง​ไม่​มีการ์ดจอแยก​ ​กะลังเก็บตังซื้อคับ​ ​ขอบคุณสำ​หรับทุกคำ​ตอบนะคับ

*​อันนี้ขอถาม​เป็น​พิ​เศษคับ​ ​คือผมทำ​ void ​ที่​เป็น​ยี่ห้อ​ HP ​แปะ​อยู่​ตรงเคสขาดคับ​ void ​กัน​เปิดฝา​เคสอ่ะคับ​ ​แต่มัน​ไม่​ใช​void ​ของที่ร้านอ่ะคับ​ ​มัน​จะ​มีขายมะคับ​ ​ถ้า​มีบอกที่ซื้อหน่อยนะคับ

เครื่องแบร์นคงต้องผ่านแล้วหละงับ....

Comment

Working...
    X