overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 47

Thread: ถ้า ราคาเท่ากัน tel กับ i'm D

OverclockZone Member 123123's Avatar
    ตอนนี้อยู่ลำลูกกาคลอง2

Default ถ้า ราคาเท่ากัน tel กับ i'm D

ถ้า ราคาเท่ากัน tel กับ i'm D

ผมทำงาน 3D จะหางบ 25 k ไม่เอา จอ HDD คีบอร์ด เมาส์ ซีดีไรท์

ราคาเท่าเนี้ยะ จัด อันไหนทำงาน 3ดีได้เร็วกว่าครับ

OverclockZone Member yochimaru's Avatar

ถ้าราคาเท่ากันนะ

ย้ำเท่ากันนะ!!

ผมฟัน AMD ดีกว่า

OverclockZone Member narwintr's Avatar

AMD+ATi ครับ

ย้ำว่า งาน 3D นะครับ ไม่ใช่เกมส์

และย้ำว่า ATi เพราะมีพลังแฝงเหลือล้น อิอิ (ใครจะรู้ว่า การ์ดราคา 2900 แต่โมต่อได้ 3 รอบจนกลายเป็นการ์ดเทพ)

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ต้องระบุ รุ่นกับรุ่น ชนกันถึงจะบอกได้

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

งบขนาดนี้ ซื้อ Phenom มาประมวลผมได้แล้วครับ

OverclockZone Member Destiny's Avatar
    AMD CPE#X Team Suranaree University of Technology

AMD Only in my heart

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

Phenom Phenom Phenom
    Last edited by olecom; 20 Mar 2008 at 11:12:33.

OverclockZone Member

ผมเอา Intel ครับ เพราะลากได้ยาว และเร็วกว่า

ยิ่งพวกงาน Render intel แรงกว่ามาตั้งนมนานแล้วคับ

ผมไม่มีแบรนรอยัลตี้นะครับ อันไหนคุ้มก็ใช้อันนั้น

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เคยสัมผัส Phenom เรนเดอร์ ยังครับ อิอิ

OverclockZone Member karanikov's Avatar

AMD ครับ หล่อกว่าแน่นอน

ปล. ถ้าเมื่อไหร่ข้อมูลที่ไหลวนอยู่ในระบบมันมากขึ้นจนเต็ม bandwidth ละก็ intel จะมีปัญหาก่อน AMD ครับเพราะขนถ่ายข้อมูลได้น้อยกว่ามากๆ Intel รู้ปัญหานี้ดีครับ และกำลังจะเปลี่ยนจาก FSB มาเป็น bus แบบเดียวกับ HyperTransporT แล้วครับ โดยจะเริ่มใน Xenon ก่อน แต่ถ้าใช้ AMD AM2+ ก็ได้ใช้เลยครับ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

เตรียมพบกับ จา พนม ในราคา 4 พันบาท เร็วๆ นี้ ทุกที่ ทุกเวลา

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

Quote Originally Posted by gorilla View Post
    ผมเอา Intel ครับ เพราะลากได้ยาว และเร็วกว่า

ยิ่งพวกงาน Render intel แรงกว่ามาตั้งนมนานแล้วคับ

ผมไม่มีแบรนรอยัลตี้นะครับ อันไหนคุ้มก็ใช้อันนั้น
    เคยเห็น phenom render งาน 3D ยังคับ

cyrix
    Guest

งบเท่ากัน

ถ้า ไม่ OC ---> AMD

ถ้า OC ---> Intel

Quote Originally Posted by VooDooXT View Post
    เคยเห็น phenom render งาน 3D ยังคับ
    ไม่เคยเห็นครับ ปกติผมก็ไม่ได้ใช้พวก render อยู่แล้วคับ

ใช้แต่พวก PS, Lightroom แต่งรูปจำนวนมากประมาณนั้นครับ

ที่ดูก็คงเป็นผลเทสตามเว็บต่างๆนั่นแหละครับ

เดิมๆ มันก็สู้ไม่ได้อยู่แล้ว ยิ่ง intel ลากไกลกว่าเยอะ ผมซื้อมาก็ลากอยู่แล้ว Intel จึงเป็นตัวเลือกครับ

OverclockZone Member Sareshiku's Avatar
    [มศก.นครปฐม] [ปิ่นเกล้า] Infractions: 999/999 (999)

ลืมอะไรกันไปหรือเปล่าครับ ว่าเจ้าของกระทู้เค้าเน้น ที่งบ 25000 คร้าบบบบบบบบบบ ไม่เอา จอ HDD คีบอร์ด เมาส์ ซีดีไรท์ แต่จะว่าไปงบขนาดนี้เหลือเฟือ เอาเงินค่ามัน Render เร็วกกว่า ไม่เท่าไหร่ ไปทำอย่างอื่นดีก่าม้าง
    มันคงไม่ต่างกันมากหรอกที่งบ 25000 เนี่ย

ใช่ครับ กำลังจะพิมพ์บอกเลยเค้าก็บอกอยู่นะว่างบเท่ากัน ไอนี่ก็จะ Intel อย่างเดียว ลากไกลกว่าอะไรของมัน

ถ้าอันไหนดีกว่าไม่คิดราคาก็น่าจะรู้ๆกันอยู่

ฟีน่อมมันก็ไม่ถูกกว่า Q6600 เลยนิครับ Q6600 ตอนนี้ 8290 บาท

ฟีน่อม 9500 7270 บาท
    ฟีน่อม 9600 8670 บาท

Q6600(2.4) vs Phe9500(2.2) แค่ Mhz:Mhz AMD มันก็ช้ากว่าอยู่แล้ว นี่เดิมๆ ยัง***งกัน 200Mhz แถมถ้าจับลากแบบไม่ต้องไรมาก Q6600 น่าจะได้ประมาณ 3.2-3.5Ghz แบบไม่ยาก Phe9500 ได้ประมาณ 2.4-2.6Ghz

เวลาเอามาทำงานบางทีเวลาเป็นสิ่งสำคัญ ไม่งั้นเราจะแสวงหา cpu เร็วๆ แรงๆ ไปทำไมครับ มานั่ง OC ทำไม ถ้ามันไม่ใช่เพราะต้องการความเร็ว ต่างกันแค่พันกว่าบาท ผมก็เอา Q6600 ครับ

อย่าเพิ่งมีแบรนรอยัลตี้สูงเลยครับ มองความจริงดีกว่า เมื่อก่อนผมก็ใช้แค่ AMD เพิ่งเปลี่ยนมาเป็น C2D ได้ไม่ถึงเดือนเลย มันก็แรงกว่าจริง เห็นผล ตอนนี้มันไม่ใช่ยุด AMD เหมือนเมื่อ 2 ปีที่แล้วครับ

สุดท้ายก็แล้วแต่ตังในกระเป๋าตัวเองครับ เท่านี้แหละครับ

เคยใช้ฟีนอมเรนเดอรืใหม ถามอีกครั้ง อิอิ ไม่ได้บอกว่า Q 6600 ไม่แรงนะ
    แค่ถามว่า เคยลอง ฟีนอม เรนเดอร์หรือ งานด้านอื่นยังครับ เทียบกับ 6600 เอิ้กๆๆ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    เคยใช้ฟีนอมเรนเดอรืใหม ถามอีกครั้ง อิอิ ไม่ได้บอกว่า Q 6600 ไม่แรงนะ
    แค่ถามว่า เคยลอง ฟีนอม เรนเดอร์หรือ งานด้านอื่นยังครับ เทียบกับ 6600 เอิ้กๆๆ
    ยังครับ มันแจ่มยังไงครับท่าน นอกจาก Render ไปด้วยแล้วเล่นเกมไปด้วยได้

ผมก็รอดูตัวเล็กสุดของทาง AMD เหมือนกัน ถ้าราคาเปิดมาต่ำกว่า 4200 จริงๆ คงจะน่าสนมากๆ

ลากไกลๆด้วยนะ อิอิ คิดถึง AMD สมัยก่อนเจรงงงง แรงโคตร

OverclockZone Member OWNER's Avatar

สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็น ไม่เท่าได้คลำดู อยากรู้ว่าแรงแค่ไหนแรงยังไง ต้องหามา ลองสัมผัสเอง ขอรับ แล้วก็จะได้รู้ด้วยตัวเอง ไม่ใช่สักแต่ว่าเขาว่า"แรง" อิอิ (ตามน้ำ)

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks