Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านที่ใช้ 9600gt ความร้อนfull loadกี่องศาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านที่ใช้ 9600gt ความร้อนfull loadกี่องศาครับ

ตอนนี้ผมใช้ที่ 720/1000 พัดลม 90% ความร้อน47cโดยประมาณ
    ถ้าเล่นเกมซัก1ชม ความร้อน 64c
    ท่านอื่นความร้อนเท่าไหร่กันครับ เห็นบางคนบ่นเหมือนกันว่ามันร้อนแต่ผมใช้อยู่ยังถือว่า ok ครับ การ์ดจอไม่งอแง

ของผมเป็นตัวเดิมๆไม่ได้คล็อกอะไรนะ 650/1800 พัดลมเดิมๆไม่ปรับเพิ่ม ไม่เกิน 58-60 ครับ ถือว่าเย็นนะผมว่า สำหรับเคสตัวเล็กๆอย่างผม สมัยใช้ 3850OC ขึ้นไป 80+

Comment

เล่นของ XFX อยู่พักนึง....
      เย็นเข้าท่าเลยงับ

Comment

ปกติมันก็ไม่เกิน 63อยู่แล้ว oc เองปรับพัดลมหน่อยเป็น 80% ไม่เกิน 70องศาครับ
        สำหรับผมไม่เกิน80ถ้า oc แล้วถือว่าใช้ได้

Comment

idle 50 ครับ
          Full ทั้งวัน 68-70
          ร้อนๆโคดๆ

พัดลมผมปรับใน riva tuner มันขึ้นๆลงๆครับ
          เซทไว้ว่าเริ่มวินโดวมาก็ 100% มันก็ 100% จริง
          แต่พอเล่นเกมสักพักมันปรับลงเอง เฉย
          เราเข้าไปปรับใหม่มันก็ 100 ได้ 5วินาที แล้วก็ลงอีก
          งงครับ เซฟก็แล้ว ทำโปรไฟล์ก็แล้ว

Comment

ซื้อมายังไม่ได้ใช้เลยครับ บอร์ดเจ้งไปก่อนคิๆ

Comment

ของผม Fullload 70 คับ OC นิดหน่อย ตั้งรอบพัดลมที่ 45%

Comment

Working...
              X