Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาช่วยดูหน่อยครับ GA-EP35-DS3R ต่อไฟไม่เข้าบอร์ด..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาช่วยดูหน่อยครับ GA-EP35-DS3R ต่อไฟไม่เข้าบอร์ด..

จากรูปข้างบน สีแดง คือส่วนที่ผมต่อทั้งหมด (ที่บอกในคู่มือ)
    สีน้ำเงิน อันนี้ไม่ได้แต่ครับ แต่ไม่แน่ใจว่ามันต้องต่อไหม

หลังจากต่อเสร็จ เปิดเครื่อง เงียบยิ่งกว่าป่าช้าอีก ไม่มีไรเกิดขึ้นเลย
    PSU ไม่เจ้ง เพราะเอาไปเลงเครื่องห้องข้างๆ----- ติด
    ปุ่ม เปิด-ปิดที่เคส ไม่เน่า เพราะเอาไปลองที่ห้องข้างๆ เหมือนเดิม (จนเค้ารำคาญ)

ถึงตอนนี้ไม่รู้จะทำไงดี ผมลืมต่ออะไรรึเป่าครับ ถามผู้รู้ว่าลืมต่อจัมเปอร์ตัวไหนรึเป่า...
    เพิ่งซื้อ มามะวาน ยกชุด มาประกอบเอง แป๊คสะงั้น อดเล่นวินนิ่งไปคืนนึง คิๆ
    หรือถ้าบอร์ดมันไฟไม่เข้าผมจะได้เอาไปให้ร้านดู (เค้าจะเปลี่ยนให้เป่าหว่ะ วันเดียวเอง)

ช่วยหน่อยนะครับ ......

มองอย่างยาม.....

ไม่ต่อ PWR_LED แล้วจะเปิดติดได้ยังไงละนี้ ^^"

Comment

แล้วมันสายไหนละนั้น หายไหนเป็นสายไหนงงนะนี้

Comment

Originally posted by ISENGARD View Post
        แล้วมันสายไหนละนั้น หายไหนเป็นสายไหนงงนะนี้
        เอาง่ายๆ นะ เอาไขควง จิ้มตรงนั้นมันจะมี PWR_LED + กับ - นะ
        เอาไขควงจิ้มให้มันติดกันดูรับรองไฟติดแน่

Comment

ต้องเอาจัมเปอร์ตัวเล็กๆ มาต่อรึครับ ไอ้ที่มันทำให้ อาร์ดดิสเป็น มาสเตอร์ สลาป อันนี้ใช่ป่ะ

แล้วต้องใส่ให้มันกี่คู่อ่ะครับ ..................หรือว่าใส่ตัวเดียวพอ...

รอฟังคำตอบอยู่ มีรูปประกอบก้อดีครับ...เหอะๆ แบบว่าโง่ดักดาน ครับ
          Last edited by ISENGARD; 20 Mar 2008, 09:28:01.

Comment

ไม่ต้องเสียบตรงนนี้ใช้ไขควงจิ้มตรงคู่นี้ดูนะ จิ้มแช่ใว้ซักพัก

Comment

ตรงสีแดงนี้ต่อแล้วครับ........... สายตรงนี้ต่อหมดทุกตัวแล้วครับ ไฟยังไม่เข้าแต่ไอ้ที่อยู่ในกรอปสีส้มนี้เราต้องใช้อะไรต่อไหมเอ่ย ส่วนนี้ของผมมันว่างอยุ่อ่ะ..

Comment

Originally posted by ISENGARD View Post
                ตรงสีแดงนี้ต่อแล้วครับ........... สายตรงนี้ต่อหมดทุกตัวแล้วครับ ไฟยังไม่เข้าแต่ไอ้ที่อยู่ในกรอปสีส้มนี้เราต้องใช้อะไรต่อไหมเอ่ย ส่วนนี้ของผมมันว่างอยุ่อ่ะ..

ไม่น่าจะต้องเสียบนะ

ท่านลองไม่ต้องเสียบตรงแผง F_PANNEL ทั้งหมด นะ
                แล้วเอาไขควงจิ้มแช่ตรงที่ผมวงกลมสีแดงใว้ นะ ดูดิจะติดใหม

Comment

มะคืนผมลองทำแล้ว มันไม่ติดอะ ทำหลายวิธีแล้วที่อยู่ตรง F_PANNEL หรือว่าบอร์ดมันเจ้งไปแล้ว เพิ่งซื้อมามะวานนะนี้ .. ++

Comment

เอาไปให้ร้านดูอาการดีไหมครับ ยอมหน้าแตก ดีกว่ามานั่งกลุ้ม ว่าแต่พันทิพ มันไกลเหมือนกันนะนี้ รถติดด้วย

Comment

เอาไปให้ร้านดูอาการดีไหมครับ ยอมหน้าแตก ดีกว่ามานั่งกลุ้ม ว่าแต่พันทิพ มันไกลเหมือนกันนะนี้ รถติดด้วย
                      ดีครับ ^^

Comment

เค้าเจ้งจิงเค้าจะเปลี่ยนอันไหมไห้ไหมหว่า ซื้อมาวันเดียวเอง ..+ + ปล. ร้าน โกลคอมพ์

Comment

เค้าเจ้งจิงเค้าจะเปลี่ยนอันไหมไห้ไหมหว่า ซื้อมาวันเดียวเอง ..+ + ปล. ร้าน โกลคอมพ์
                          เปลี่ยนให้ได้เลย มั้ง
                          เดี๋ยวเค้าจะเทสให้ดูว่าไฟเข้าใหม ถ้าไม่เข้านี้คงได้ตัวใหม่
                          แต่ถ้าเค้าต่อไฟติดละก็เราคงต้องมาไล่ สายไฟเราใหม่ 555+

Comment

จะรอดไหมนี้งานนี้ แต่สายไฟที่ต่อกับช่องสีแดงๆๆๆๆๆๆๆ นั้น มันใช้ได้อยู่นา พาวเวอร์ซัพพลายก้อปกติดีอยู่ เพราะว่าผมลงแล้ว มั่นใจเลย คิๆ ว่าแต่ส่วนมาก ไปหาหมอมันมักจะใช้ได้ตลอด ไม่มีแปค....หน้าหงายไปตามๆ กัน ฮ่าๆๆ เด๋วตอนเย็นเลิกงาน ไปให้ร้านดู

ขอบคุณ "คุณ TWK" มากครับที่ให้คำตอบ ด้วยดีเสมอมา...
                            ปล. E8400 กับ GF9600GT ยังไมได้ใช้งานเลย บอร์ดต่อไม่ติด อย่างอื่นหมดสิทธิ์ได้กินไฟฉาน 5555+

Comment

Working...
                            X