Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องวัสดุ Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องวัสดุ Lenovo Y510

คือผมได้ไปถามที่ร้านขายโน้ตบุ๊กร้านหนึ่ง เค้าบอกว่าวัสดุที่ Lenovo ใช้ทำโน้ตบุ๊กนั้น แตกหักง่าย ไม่แข็งแรง ไม่ทราบว่าจริงเท็จอย่างไรครับ?

ลองดูคลิปวีดีโออันนี้ดูคับว่าแข็งแรงพอมั้ย

http://www.siamvid.com/video.php?cat_id=1&id=178

โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะแข็งแรงดีนะ

Comment

ไอ้คนขายแถวไหนคับ แล้วเขารู้ได้ไงว่าแย่ เขาเคยใช้หรอ หรือแค่อ่านจากโบชัวร์แล้วเอามาบอก ผมเวลาไปสอบถามพวกนี้ผมยั้งต้องเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งเลย บางที่มันโม้เพราะอยากขายค่ายที่มันดูให้ออกมากกว่า และบางรุ่นเราที่เป็นคนซื้อจะต้องศึกษาข้อมูลให้มากว่าคนขายเพื่อจะเก็บรายละเอียดในส่วนที่เราไม่รู้ เรื่องวัสดุอย่าไปคิดมากเลยถ้ามันไม่ได้ทำจากพลาสติกก็พอแล้ว

Comment

Originally posted by Meonado View Post
        ลองดูคลิปวีดีโออันนี้ดูคับว่าแข็งแรงพอมั้ย

http://www.siamvid.com/video.php?cat_id=1&id=178

โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะแข็งแรงดีนะ

เอ่อ คนล่ะ body กันนะครับ

Comment

Originally posted by Centrino View Post
          ขอ รายละเอียดหน่อยครับ ว่าคนละบอดี้จริงๆ

ถ้ามีหลักฐานผมพอยอมรับได้นะครับ แต่มาพูดลอยๆแบบนี้ มันดูน่าเกลียดนะครับ

Comment

บอกให้ว่าที่เขาทดสอบ เป็น C200 series ต่ำสุด ของ lenovo 3000 series ย้ำว่าต่ำสุด นี่ขนาดต่ำสุด แล้วรุ่นสูง จะเป็นไง ก่อนแสดงความเห็นควร ศึกษาข้อมูลก่อนครับ

Comment

วัสดุที่ทำบอดี้ Y510 เป็นตัวเดียวกับที่ทำรุ่น Thinkpad ครับเพราะฉนั้นจงมั่นใจทนกว่า
              พวกยี่ห้ออื่นแน่นอนครับ ไม่เชื่อใครกล้าพนันกะผมม่ะเอากระป๋องขนาดเท่ากันน้ำหนักเท่ากันปล่อยมือใส่
              NBของท่านแข่งกะY510ผมป่ะใครจะอยู่รึจะไป
              ปล.ทำกระแทกใส่ตู้เก็บNBอย่างแรงผลขอบตู้ยุบที่ขอบY510ติดเศษไม้มานิสหน่อยปัดออกเหมือนเดิม
              s-41ใส่กระเป๋าของมันไว้เปิดออกมาไม่รู้กระแทกอะไรฝาปิดบุบ asusเปิดปิดมากฝาแตก
              นี่คือส่วนโน็ตบุ๊คที่ผมใช้งาน ไม่ได้อ้างอิงจากเครื่องคนอื่น โปรดเข้าใจเจตณารมณ์
              Last edited by l3lackcatzaa; 20 Mar 2008, 17:07:55.

Comment

แข็งครับ แบกขี่มอไซทุกวัน แรงๆ

Comment

เราอย่าไปต่อว่าเค้าเลยครับ
                  ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์
                  อหิสสาครับๆ
                  สงบนิ้ง สยบเคลื่อนใหว
                  ไอพวกนี้ถ้าเราไปเถียงมัน มันยิ่งได้ใจครับ

Comment

Working...
                  X