Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX9600ค้าง!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX9600ค้าง!!

เข้าเกมส์ได้แวบนึงก็ค้างตามรูป
    สรุปว่าเสียหรือปล่าวครับจะเอาไปเครมT-T
    ขอภัยเพื่อความชัวร์รูปใหญ่ไปนิดนึง
    full load 65องศาครับ ค่าทุกอย่างDefult

อันนี้Driverจากแผ่น

อันนี้ driver 174.16
    Last edited by damned; 20 Mar 2008, 11:36:50.

มันร้อนไปป่ะ.......ฟูลโหลดกี่องศา

Comment

จอฟ้า มาเยือน

Comment

ของผม INNO 9600 GT เล่น Crysis Fullload 70
        ไม่ค้างนะ น่าจะเป็นที่ตัวการ์ดแล้วอ่ะคับ

Comment

OC อารายมั่งครับ ลองกลับไปตั้งค่าเดิมๆ ทุกอย่างก่อนครับ แล้วลองเล่นดู

Comment

oc cpu ram ปะครับ คาดว่าน่าจะเป็นที่ความร้อน ram> cpu> vga

Comment

เปิดฝาเคส พัดลมเป่าจ่อดูครับว่าหายมั้ย

ถ้าหายก็แสดงว่าเป็นที่ความร้อน
              ถ้าไม่หายลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูครับ

ถ้าไม่หายอีกลองไปเสียบเครื่องอื่นดูครับว่าเป็นหรือเปล่า
              ถ้าเป็นก็เครมโลด

ปล.ตามนั้น

Comment

ปรับค่าทุกอย่างDefult ไม่มีการOC ใดๆทั้งสิ้น ความร้อนไม่เกินชัวร์
                System -31ds3l ram g.skill 800 2*1Gb Psu Coolermaster 400wแท้

Comment

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูครับถ้ายังไม่หาย แน้วโน้มอาจเป็นที่ตัวการ์ดสูง ลอง174.20 ดูนะครับ ไม่ก็174.16 ลองดูครับผมใช้ทั้ง2ตัวไม่มีปัญหา

Comment

เอาไม้สอยลงมาถ้ามันค้างครับ
                    ขำขำง่ะ อิอิ

Comment

เกมอื่นค้างเป่าครับ ดูจากอาการ เหมือนจะเป็นที่ ตัวการ์ดจอ
                      ลองๆ เกมอื่นเทสเพิ่มด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by IX View Post
                        เอาไม้สอยลงมาถ้ามันค้างครับ
                        ขำขำง่ะ อิอิ
                        ก๊าก!! - -*

แอบขำไม่ออก

Comment

ร้อนเกินแน่นอน เพราะผมก็เป็น -*- 8600 GT ผม พอ 58-59 องศาปรุบ ภาพแตก บางครั้ง คอมค้าง บางครั้ง ขึ้นจอฟ้า

ส่งเคลม ครับ - -*

Comment

แต่ผมไม่เป็นนะครับ Full ไม่เกิน 65 อานะครับ

ปล. พัดลม 35% (Auto นะคร้าบบ)

Comment

ขอเดากะเขามั้งครับ! ผมคิดว่าคงจะเป็นเพราะเเรมของการ์ดร้อนเกินไปนะ (เดา) chip GPU ร้อนเเค่นี้ไม่น่ามีปัญหา

Comment

Working...
                              X