Announcement

Collapse
No announcement yet.

GIGABYTE 8800 GT / HD3870 TOXIC EDITION

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GIGABYTE 8800 GT / HD3870 TOXIC EDITION

ต้องเกริ่นก่อนว่าผมจะไปวื้อการ์ดจอพรุ่งนี้แล้วครับ เลยคิดว่าจะขายตัวเก่า ได้ประมาณ 6000 บาท แล้วไปหาตัวใหม่ที่ บวกราคาไม่มากนัก เพื่อที่จะรอ 9800GT/GTX ที่กำลังจะมาในไม่ช้านี้

เนื่อจากว่าเห็นว่าจะมีงาน ศูนย์ศิริกิจ ที่กำลังจะมาถึงครับ เลยไม่รู้ว่ามันจะลดด้วยไหมพวกการ์ดจอหน่ะครับ

1. ผมได้ดู ราคาที่ใกล้เคียง กับเงิน 6300 บาทของผมไว้คือ

GIGABYTE 8800 GT - 7590 บาท ราคาได้ใจมากเลย ทั้งๆที่เจ้าอื่น 8000+

ไม่ทราบว่า GIGABYTE ถ้าขายมือ 2 นี่มันจะขายออกไหมครับ กลัว แบรนนี้คนไม่ซื้อกัน

2. HD3670 512MB TOXIC EDITION นี่มันต่างกับ HD3850 512MB มากไหมครับเห้นราคาต่างกันเกือบ 2 พัน ถ้าไม่มากหรือไม่เห้นผล ผมจะได้ไปถอย 3850 512mb พอ

แล้ว ตัว TOXIC ต่างกับ 3870 512MB ธรรมดายังไงเห็นต่างกัน 300 บาทมั้ง

แล้วไล่จาก GYGABITE 8800 GT / 3870 TOXIC ตัวไหนที่คิดว่าคุ้มค่ามากกว่ากันครับ เพราะ ผมดู แต่ GIGABYTE เพราะผมคิดว่าจะได้ไม่เจ็บตัวมาก

ผมเอามาใช้กับ Bravia 32 นิ้วครับ เป็น FULL HD W SERIES ครับ ตัวไหนคุ่มและเหมาะกับจอใหญ่ๆมั่งครับ

ส่วน ATI ผมเห็นปล่อยกันเยอะมาก ไม่ทราบว่ามันไม่ดีหรอครับ แล้วถ้าผมซื้อมากลัวจะปล่อยยากหน่ะครับ แต่ 8800GT เห็นไม่ค่ยมมีคนปล่อยสักเท่าไหร่

ปล.เน้นเล่นเกมครับ แต่เน้นเล่นเกมเฉพาะเกมดังๆที่จะออกมาครับ ส่วนเกมทั่วไป ไม่ค่อยสนใจครับ

ผมเลยมีการ์ดจอในใจอยู่ 4 ตัวคือ GIGABYTE 8800 GT กับ HD3870 TOXIC / 3870 512MB / 3850 512MB

Gig 8800GT ไม่มีใครซื้อมาขายต่อผมก็ได้ครับ (ถ้าผมไม่ซื้อที่อื่นไปก่อนนะ )

ถ้าเน้นเล่นเกมเอา nvidia ดีกว่ามั้งครับ ati driver มีปัญหากะเกมบ่อยๆ

Comment

Originally posted by P3NG View Post
      Gig 8800GT ไม่มีใครซื้อมาขายต่อผมก็ได้ครับ (ถ้าผมไม่ซื้อที่อื่นไปก่อนนะ )

ถ้าเน้นเล่นเกมเอา nvidia ดีกว่ามั้งครับ ati driver มีปัญหากะเกมบ่อยๆ

แล้ว GEFORCE แบรนต่างๆนี่มัน ต่างกันมากไหมครับ เทียบกับคุณภาพ

เช่น XFX / GIGABYTE / SPARK ไรแบบนี้หน่ะครับ

Comment

แรงพอๆ กันคับ ต่างกันไม่ถึง 0.5% แต่ละแบรนนะ

Comment

วันนี้ผมก็ไปงานคอมมาร์มา ถามที่ร้านเค้าบอกว่าตัว toxic มันมีซิงค์ระบายความร้อนดีกว่า กินเนื้อที่แค่สล๊อตเดียว (แล้วเค้าบอกอย่างไม่แน่ใจว่าตัวนี้ overclock มาจากโรงงานนิดๆ อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจริงเท็จยังไงนะ ฝากใครรู้มาช่วยบอกด้วย)

Comment

Working...
          X