Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ creative sb0680 เสียง center ,sub เบามากๆๆ ต้องเงี่ย หูฟัง ถึงได้ยินครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ creative sb0680 เสียง center ,sub เบามากๆๆ ต้องเงี่ย หูฟัง ถึงได้ยินครับ

ซื้ิอต่อ เค้ามา แต่ไม่มี driver ครับ
    เลยไปโหลดมา ลง แต่ driver ใช้งานได้ แต่ ไม่มี volumn ของ channel ต่างๆ ให้เลือก
    มีแต่ main กับ wave อะไรพวกเนี้่ยครับ

พอดูหนัง เสียงลำโพง หน้า , หลัง ออกปรกติ แต่ center เบา มาก แืทบไม่ได้ยิน ต้องเร่ง แอมป์กับ
    สุดๆ ถึง ได้ยิน เบาๆ

สอบถาม ว่า การ์ด เสีย หรือ เป็นที่ software ไม่สมบูรณ์ ครับ (ลงไม่ครบ หรือ ว่า driver ไม่ดี)

แก้ไขได้ยังไงบ้าง ครับ

ขอบคุณครับ

ถ้า soundtrack output 6channel มาจาก โปรแกรม player มาที่ soundcard มันต้องออกครบครับ

แต่ หาก หนังบางเรื่อง เป็นแค่ dolby surround 2channel มันก็จะ out ไปให้ sound แค่ 2channel

ซึ่ง การ์ดรุ่นนี้ไม่ได้มีคุณสมบัติ CMSS upmix หรือ stereo surround

ลองเลือก output 6channel ใน powerdvd และ เลือก mode prologic ดูก่อน เผื่อมันจะออกครบ

Comment

Working...
    X