Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ AMD ในงานเขียนแบบบ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ AMD ในงานเขียนแบบบ้างไหมครับ

คือตอนนี้ผมทำงานออกแบบ เขียนแบบโดยใช้ Solid work ตอนนี้ใช้คู่กับ AMD 4000 & Asrock aliveNF6 onboard ram 1 g รู้สึกว่าเวลาทำงานแล้วถ้ามีชิ้นงานเยอะๆแล้วมันช้าเคยลองใส่แรมเพิ่มเป็น 2 g แล้วก็ไม่ค่อยเห็นความแตกก่างอันนี้สังเกตเอาอ่ะนะครับ....เพื่อนๆมีอะไรแนะนำไหมครับ คือผมว่าจะซื้อ VGA มาใส่แต่ก็ยังไม่รู้ว่าจะใช้รุ่นไหนดี...ถึงจะเหมาะสมเอาแบบไม่แพงนะครับ เพื่อนที่ทำงานด้านนี้ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

ลองใช้ RivaTuner mod onboard ของ nvidia ดูครับ
    http://www.unlimitpc.com/modules.php...&pid=65&page=3
    ผมก็ใช้ amd กับ Solidwork พอ mod เป็น quadro fx540 แล้ว เร็วขึ้นเยอะเลยครับ สีสันน่าใช้ขึ้นด้วย

Comment

ทำงานเขียนเเบบต้องมีการ์ดจอครับ ถ้า VGA Onboard มันทำงานช้า ทำงานเขียนเเบบต้องหนัก CPU+VGA ครับ ผมทำงานเขียนเเบบ 3Dmax 9 ,Inventor2008 ,Desktop 2006 , MAYA

x2 4000+ ก็ไหวนะ ถ้าไม่ Rander อะไรมากมาย
      VGA ก็ตามกำลังทรัพย์ครับ บริษัทที่ผมเคยเข้าไปดูงาน ใช้ 6200TC ยังมีเลย ขอเเค่การ์ดจอมีหน่วยความจำสัก 128 ขึ้นไปก็พอ

Comment

อันนี้มันอยู่ที่ vga โดยตรงเลยครับ

ผมใช้ X2 4000+ กับ 2600XT ตามลายเซ็น

เล่น maya2008 ก็โอนะครับ ไม่ช้า

Comment

เพื่อนผมใช้ Duron 1.6 ยังเขียนได้สบายๆ อยู่ที่ Vga ตามท่านข้างบนครับ

Comment

Working...
          X