Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันค้างครับพระเจ้าช่วยไม่ได้แล้วทีนี้นอกจากท่านๆจะมาโปรดช่วยผม- -"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันค้างครับพระเจ้าช่วยไม่ได้แล้วทีนี้นอกจากท่านๆจะมาโปรดช่วยผม- -"

คือว่าหลังจากที่ลงวินโดว์ได้แล้วเพราะขอพรพระเจ้า ก็มีปัณหาตามมาคือไดร์เวอร์การ์ดจอ
    เริ่มกันเลย คือพอเข้าวินโดว์ถึงหน้าเดสท๊อปมันจะค้างครับแล้วก็จอฟ้าแบบในรูปผมจะลงไดร์เวอร์การ์ดจอก็ไม่ได้ทำไงละทีนี้ พอมันจอฟ้าผมก็กดปุ่มรีสต๊าดมันก็จะไม่เข้าวินโดว์ มันจะไปค้างอยู่หน้าจอสีดำและก็มีภาษาอังกิดเขียนว่า แมมโมรี่ อะไรสักอย่างเนี้ยลืมถ่ายมาและมันก็จะกดไรไม่ได้เลยต้องปิดเครื่องแล้วเปิดไหม่มันถึงจะโหลดเข้าวินโดว์ และก็ค้าง และก็จอฟ้า ทำไงดีคับขอพรพระเจ้าไปแล้ว ขี้เกียดตามหาดราก้อนบอล ช่วยทีค้าบ ]ลืมบอกอีกอย่างตอนผมจับการ์ดจอมันร้อนมากอะถ้าจับนิ้วแช่นานๆพองได้เลย
    เครื่องผม E4500
    แรมคิงแม๊ก 1 กิ๊ก 667
    ฮาดร์ดิส 150 จิ๊ก
    กากจอ ATI Radeon HD 2400 Series

Last edited by voravis; 20 Mar 2008, 13:59:43.

อันนี้กระทู้อันเก่าที่ขอพรพระเจ้าไป http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=177288

Comment

สงสัยต้องไปตามหาดราก้อนบอลมาขอพรพระเจ้าอีกแล้วมั้ง ไม่มีคนตอบเลย เด๋วมาใหม่พรุ้งนี้คับขอบคุณค้าบ

Comment

ผมเคยขึ้นจอฟ้าตอนลงวินโดว์ใหม่ และขณะใช้งานไปสักพัก ปรากฎว่า ผมใช้เวลากว่า 3 week ทำให้แน่ใจว่า ช่องแรมเสีย เลย ถอดแรมช่องนั้นออกออก..... จากนั้นก็ใช้ได้ปกติ ไม่ค้าง ไม่ฟ้าอีกต่อไป

แค่มาแชร์ประสบการณ์ เพราะผมไม่รู้ว่า ส่วนไหนคุณพัง อาจจะซอฟแวร์ หรือฮาร์ดแวร์ แต่ถ้าลองลงวินโดว์ใหม่ยังไม่เสร็จ แล้วขึ้นจอฟ้า คิดว่า เป็นที่ฮาร์ดแวร์อ่ะครับ

รอคนอื่นมาตอบดีกว่า ผม ประสบการณ์น้อย

Comment

Originally posted by voravis View Post
          สงสัยต้องไปตามหาดราก้อนบอลมาขอพรพระเจ้าอีกแล้วมั้ง ไม่มีคนตอบเลย เด๋วมาใหม่พรุ้งนี้คับขอบคุณค้าบ
          เดี๋ยวผมช่วยหาไหมครับ ผมมีดราก้อนเรด้า

ล้อเล่งครับ

Comment

บอร์ดมาการ์ดออนบอร์ดหรือเปล่าครับลองถอดการ์ดหลักแล้วใช้ออนบอร์ดดูครับ
            แล้วก็ลองเปลี่ยนแรมดูก็ดีครับเคยเหมือนกัน..ลงวินโดว์เท่าไหร่ก็ไม่ได้ สรุบแรมมันพัง
            เปิดติดแต่ใช้งานจริงไม่ได้ครับ

Comment

ใช่แล้วคับมันเป็นที่แรมผมเอาปรงขัดฟันมาถูเอาฝุ่นออกตรงช่องเสียบแรมและก็ใช้ได้แล้วตอนนี้ปกติสงสัยฝุ่นมันจะเยอะ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับปิดกระทู้จ้า555

Comment

Working...
                X