Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งค่าให้แสดงผลบนจอทีวีผ่าน S-video ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งค่าให้แสดงผลบนจอทีวีผ่าน S-video ยังไงครับ

ตั้งค่าให้แสดงผลบนจอทีวีผ่าน S-video ยังไงครับ

ผมใช้การ์ดจอของ XFX8800GT จะต่อเข้ามาแสดงผลในทีวีต้องปรับค่าตรงไหนครับ

นั่งปรับนานแล้วมันก็ไม่แสดงบนทีวีซักที

ใช้สาย S-Video ต่อครับ

แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เสียบสาาย S-video จากการ์ดจอเข้า TV
    ตั้ง TV ไปที่ AV2 แล้วไปเซ๊ตที่ ไดร์เวอร์ Nvidia ให้แสดงผลอกกแบบใหนก็ได้

Comment

เซ๊ตประมาณนี้ รีสตาร์สซักรอบน่าจะมีให้เลือกออก TV ได้

Comment

ไม่ได้ครับ

มันเหมือนว่ามันส่งสัญญาณภาพมา

ทำไงดีครับ

จะว่าสายเสียก็ไม่ใช่ ผมลอง2สายเลยครับ

Comment

แล้วลองทำตามลุงเดี่ยวว่าแล้วแม่นบ่ ????
          จากนั้นเห็นจอรูปโทรทัศน์มันโผล่มาข้างๆเปล่าหละ....

Comment

ในไดเวอของการ์ดจอขึ้นมาว่ามีทีวีแล้วครับ

แต่ในทีวีมันขึ้นว่า No Signal ครับ

ต้องไปตั้งตรงไหนอีกหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
            X