Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านทั้งหลายช่วยทีครับ ใส่แรม 2GB บัส1000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านทั้งหลายช่วยทีครับ ใส่แรม 2GB บัส1000

รบกวนท่านทั้งหลายช่วยทีครับ ใส่แรม 2GB บัส1000 วิ่งออกแค่ 889 ไม่ออก 1000
    ไม่ทราบว่าต้องทำไมมั่งครับ ถึงจะออก 1000
    รายละเอียด
    -Asus P5 KC
    -G-Skill 2048 MB x2 bus 1000
    CL5-5-5-15 2.0~2.1 V

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ

แรมตัวไหนง่ะ....
    HK หรือ HZ

Comment

แรมตัวนี้ครับ
      http://www.gskill.com/en/f2-8000cl5d-pq.html

Comment

Comment

ปรับไฟกะ CL ตามสเป็กแรม แล้วจัดไปให้ถึงตามนั้น....

หากบูตไม่ขึ้นให้ใช้ไฟ nb ช่วยนิดหน่อยเน้อ
          อย่าลืมด้วยหละว่า cpu ก็วิ่งเหมือนกัน ดังนั้นต้องเผื่อไฟในส่วนนี้บ้าง แล้วเลือกทดแรมสูงๆ เช่น 1:2

Comment

ท่านอาจารย์ครับ ผมปรับไปถึง 930 แล้วปรากฎว่า พอบู๊ตเข้าวินโวส์แล้ว ค้างเลยครับ พอบู๊ตเข้าอีกรอบ ก็ค้างอีก
            ผมควรทำอย่างไรดีครับ
            Q660
            P5KC
            WinXp x64

Comment

ไฟแต่ละตัวเท่าไรแล้วคับ แรม cpu

PC2-8000 PQ (2x2GB)
              F2-8000CL5D-4GBPQ
              5.0-5-5-15 @ 2.0 ~ 2.1V
              Powerchip 6-layer PCB
              Last edited by MXdeFunk; 21 Mar 2008, 03:10:39.

Comment

Originally posted by the-gabe View Post
                ท่านอาจารย์ครับ ผมปรับไปถึง 930 แล้วปรากฎว่า พอบู๊ตเข้าวินโวส์แล้ว ค้างเลยครับ พอบู๊ตเข้าอีกรอบ ก็ค้างอีก
                ผมควรทำอย่างไรดีครับ
                Q660
                P5KC
                WinXp x64
                รายละเอียดการปรับแต่งอย่างอื่นไม่บอกป๋มหน่อยเย๋อ....
                บอกแต่ว่าแรมวิ่งถึง 930 ง่ะ
                องค์ประกอบส่วนอื่นก็สำคัญนะงับ ต้องห้ามละเลยในจุดอื่นด้วยเน้อ

Comment

โทดทีครับท่านอาจารย์ผมรู้น้อยจริงๆ
                  นี่คือรายละเอียดทั้งหมดครับ
                  CPU Q6600 2.4
                  Board P5KC
                  RAM 4GB ตัวที่โชว์อยู่ครับ
                  PowerSupply Enermax 460w
                  GF 8600 GT 512
                  HDD 250 GB
                  ขอบคุณท่านอาจารย์ทุกท่านที่ให้คำตอบครับ

Comment

CPU ได้ 270
                    RAM ได้ 900
                    ไม่ทราบว่าที่ค้างเกี่ยวกับ PowerSupply ป่าวครับ ตอนนี้ใช้ 460W

Comment

ผมปรับได้ถึง 950 ทำตามที่ท่านอาจารย์บอก ถึงไม่ได้ 1000 ก็ยังดีกว่า 889 ขอบคุณครับ

Comment

อัด NB ไป เยอะๆ หน่อยครับ 1.5-1.6

Comment

Working...
                        X