Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณภูมิ คอม ถ้าขึ้นๆลงๆจะเป็นไรมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณภูมิ คอม ถ้าขึ้นๆลงๆจะเป็นไรมั๊ยครับ

คือผมเปิดฝาเคสแล้วใช้พัดลมเป่าคอมน่ะครับ

เวลาเป่าพัดลม ปกติจะอยู่ประมาณ 45-50 องศา แต่ถ้าเกิดเวลาหยุดเป่าพัดลมจะประมาณ 50-62 องศา (อุปกรณ์ทุกตัวโดยเฉลี่ยนะครับ)

ทีนี้มันก็จะเกิดเหตการณ์บางอย่างขึ้น เดินเตะปลั๊กหลุดบ้าง แล้วก็เสียบปลั๊กใหม่ หรือว่าบางครั้ง ผมก็รู้สึกร้อน เลยแย่งพัดลมคอม หันมาเป่าตัวเอง แต่พออุณภูมิดูมันขึ้นสูงก็เลยหันกลับไปเป่าคอมต่อ

เป็นแบบนี้คอมจะมีปัญหาอะไรตามมาภายหลังมั๊ยครับ- -

ดูท่าแล้วห้องคงร้อนน่าดูจิ....

Comment

ถ้าไม่แต๊บ ไม่เพี้ยะ ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ

แต่แนะนำรักษา System ให้เย็นๆไว้ดีกว่า มันจะได้อยู่กับเราไปนานๆ

Comment

Working...
      X