Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยคับ..Phenom ใส่กับm/b m2n32-sli ได้ป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยคับ..Phenom ใส่กับm/b m2n32-sli ได้ป่าว

กะลังจะจับมาครอบครอง แต่กลัวจะเสียบกันไม่ได้ เพราะยังไม่คิดจะเปลี่ยนm/b

รบกวนท่านผู้ทรงภูมิชี้แจงด้วยคับ ถ้าไม่ได้เพราะอะไร ถ้าได้จะทำงานเต็มประสิทธิภาพของcpuป่าว

เพราะm/b ออกมานานตั้งแต่ยังไม่มี4หัว กลัวจะแป้กคับ ชอบคุณล่วงหน้า

ได้ครับ แต่ต้อง Flash BIOS ตัวล่าสุดก่อนนะครับ

แต่ใช้ได้ HT1 ไม่สามารถใช้ HT3 ได้นะครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับความรู้อย่างสูงคับ

กะลังลังเลอยู่ว่าจะเปลี่ยนไปเทส4หัวดีมั๊ย

Comment

Originally posted by kujaha View Post
        ขอบคุณสำหรับความรู้อย่างสูงคับ

กะลังลังเลอยู่ว่าจะเปลี่ยนไปเทส4หัวดีมั๊ย
        แล้วอ่ะครับ

ขึ้นอยู่กับการใช้งานมากกว่าอ่ะครับ

ผมก็ใช้ 6000+ อยู่เลย

ลังเลเหมือนกัน แบบว่ามันไม่ค่อยคุ้มกับการใช้งานผมเท่าไรอ่ะครับ

เคยซื้อ 9600+ BE มาลอง แต่ก็ขายไปแล้วอ่ะครับ

Comment

ถ้าทำงานที่ใช้ 4 หัวเต็มๆ คุ้มคับ แต่ถ้าไม่ได้ใช้ทำงานที่มันวิ่ง 4 หัว ผมมองว่า dual core ก้อยังเหลือเฟืออยู่

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
            ถ้าทำงานที่ใช้ 4 หัวเต็มๆ คุ้มคับ แต่ถ้าไม่ได้ใช้ทำงานที่มันวิ่ง 4 หัว ผมมองว่า dual core ก้อยังเหลือเฟืออยู่
            ตามนี้แหละครับ

Comment

ผมก็อยากได้ phenom9500+ นะ แต่บอร์ดผมเป็น m2n sli delux ง่ะ
              เอามาใส่กันได้ แต่ว่าค่า Ht มันมีผลมากน้อยแค่ไหน กับการใช้งานครับ ปรกติ วิ่งที่1000 Mhz

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                ผมก็อยากได้ phenom9500+ นะ แต่บอร์ดผมเป็น m2n sli delux ง่ะ
                เอามาใส่กันได้ แต่ว่าค่า Ht มันมีผลมากน้อยแค่ไหน กับการใช้งานครับ ปรกติ วิ่งที่1000 Mhz
                ต้องถามท่านอะไรจำไม่ได้อ่ะครับ ที่ใช้ 9500 กับ M2NSLI-dx อ่ะครับ

แต่ว่าลากดีกว่าบอร์ด AM2+ แท้ๆซะอีก

Comment

ถามต่ออีกนิดคับ m2n32-sliของผม ตอนนี้flash bios เป็น1802แล้ว

อยากทราบว่าใช้Phenomได้เต็มประสิทธิภาพหรือยังคับ ใครมีบอร์ดนี้กะphenom

รบกวนช่วยไขข้อข้องใจหน่อยคับ อยากลองใช้phenomแต่ไม่อยากเปลี่ยนบอร์ดคับ

Comment

ไม่ใช้ของที่ใหม่กว่าเหรอ

cpuมาใหม่ น่าจะใช้บอร์ดที่ซิบเซตใหม่ๆๆ ด้วยไม่ดีเหรอ ครับ m3a"ax-78

Comment

ผมว่ายังไงมันก็วิ่ง 4 หัวนะ

แต่จะให้ HT3 ด้วยนี่คงไม่ได้อะ

Comment

ht ไม่แน่ใจว่ามี ผล แค่ไหน แต่ ใส่ได้ชัวอิอิ ในweb asus ก็มี cpu listบอก แต่ตอนนี้bios มัน 1903แล้วนา อิอิ รอ 9850 ราคาลดก่อนหุหุจะสอยมาใส่

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ไขข้อข้องใจคับ แต่ผมตัดสินใจจะเปลี่ยนบอร์ดใหม่แล้ว เพื่อสมรรถนะที่สมบูรณ์ในการขับเคลื่อน

Comment

Working...
                          X