overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: มีใครยังใช้ เครื่องเล่น CD อยู่ครับ

OverclockZone Member Trex's Avatar

Exclamation มีใครยังใช้ เครื่องเล่น CD อยู่ครับ

มีใครยังใช้ เครื่องเล่น CD อยู่ครับ พอดีเดินทางบ่อย ไม่ค่อยมีเวลาลง mp3 แต่ซื้อแผ่นง่ายกว่า คือจะซื้อตัวนี้นะครับ ราคาไม่แพง มี Mega Bass ด้วยดีไหมครับ

http://www.powerbuy.co.th/ProductDet...e=PWB000122182

OverclockZone Member andromedras's Avatar

ลงเอ็มพีสามมันอยากตรงไหน ลากแล้ววาง 1 นาทีซือได้ 10 เพลง เอ็มพี้สามได้ เป็นร้อย เบื่อก็ลบออก เอาเพลงใหม่มาใส่ เห้อใช้เงิน ไม่เป็นอะ

OverclockZone Member Trex's Avatar

แล้วในป่าไม่มีคอม ท่านว่า ยากไหมครับ

OverclockZone Member Rabbit fire's Avatar

ถ้าซื้อแล้วได้ใช้แผ่น CD แท้ ผมก็สนับสนุนเลยครับ

ครับ ปกติ ก็ฟังเพลง พวกคลาสสิก มันไม่ค่อย มี MP3 นะครับ

OverclockZone Member Plankton's Avatar

ผมว่าซื้อไปเหอะครับราคานี้ถูกจาดดดด เมื่อก่อนตั้ง4-5พัน
    แต่ผมว่านะโซนี่เสียงไม่ดีอ่า
    ผมเคยลองฟังเทียบกับพานาของหิ้วจากjapanอ่า เสียงดีกว่าหลายขุม เร่งสุดถ้าฟังในรถเมล์ผมว่าไม่ได้ยินแน่(ใช้เอียร์บัดนะ)
    ฟังในป่าคำนึงถึงเรื่องแบตด้วยล่ะ
    ถ้าใช้ถ่านชาร์ตได้แหล่มครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

OKเลยครับ ฟังวิทยุได้ด้วย ว่าแต่รุ่นนี้ถ่านเป็นอะไรครับ ถ้าเป็นถ่านชาร์จก้อนแบนๆของSonyผมว่าเอาไปใช้ในป่าไม่เวอร์คครับ ถ้าเป็นAAน่าจะดีกว่าเพราะยังไงก็ยังหาซื้อได้ถ้าถ่านหมดอ่ะครับ แต่ถ้ามีปลั๊กต่อที่เข้าถึงได้ทุกเวลาก็OKครับ

ปล.ผมซื้อแบบที่ฟังCDได้อย่างเดียวเมื่อไม่กี่ปีมาแล้วยังแพงมากๆเลย ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ครับของSonyนี่หล่ะ

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ซื้อไปเหอะคับถ้าชอบ แต่เรื่องแบตผมว่าใช้ aa น่าจะดีกว่าเพราะหาง่ายกว่าคับคือถ้าเข้าป่าไปนาน ๆ จะชาร์ตแบตคงหาที่ยากคับ อีกอย่างนะคับเมื่อก่อนราคาแพงสุด ๆ อยากย้อนเวลาเอามันกลับไปขายจิง ๆ คับ

OverclockZone Member ucme's Avatar
    BKK : Nakhonpathom : ChiangRai : ChiangMai

ใช้ SONY WALKMAN อยู่ค่ะ
    เป็นตัวเสริม

แต่ตัวหลักใช้ ipod ค่ะ
    เพราะว่าสะดวกกว่า แล้วก็เวลาเลือกเพลงฟังเป็น Mp3
    มีตัวเลือกเยอะกว่าค่ะ
    แต่เสียงนี่ ทั้งสองค่ายให้อารมณ์ไม่ต่างกันค่ะ

(แพงทั้งคู่ด้วย) ข้อคิดเห็นนะคะพี่

OverclockZone Member Vermillion's Avatar

ผมทุกวันนี้ก็ใช้อยู่ครับ ก็ไว้ฟังกะแผ่นที่ซื้อมาน่ะครับ(แท้ครับ แผ่นปลอมไม่รู้จะซื้อไปไม)

OverclockZone Member คิม's Avatar

ราคาน่าสอยนะ แต่แบตหมดไวด้วยเหมือนกัน

OverclockZone Member OJARU's Avatar

ทำไมเดี๋ยวนี้มัน ถู๊ก ถูก เมื่อก่อน ซาวเบาท์ เล่นเทป ตัวเป็นพัน ว่าแต่ไอ้ยี่ห้อ ไอว่า มันยังมีอยู่ไหมเนี่ย

OverclockZone Member -:•:-KeeroV-:•:-'s Avatar
    Phuket Island Work@Patong Beach

ผมก็ใช้อยู่น่ะครับ ตอนนี้ เป็น Sony รุ่น D-NE511 ตอนนั้นซื้อมาราคา 4,990 แต่ก็ 5 ปีที่แล้ว 555+ ไม่ทราบว่าตัวที่เจ้าของกระทู้บอกราคา นั้นจิงป่ะ เนี๊ยะ ถ้าจริงน่าซื้อเก็บไว้มากๆ เลยอ่ะ

เครื่องของผม ใช้ถ่านชาร์จ AA 2 ก้อน เล่น MP3 ได้ประมาณ 2 วันกว่าๆ ได้ ทดสอบจริง

แต่ถ้าเป็น CD เพลงธรรมดา ก็ประมาณ 20 กว่าชั่วโมงได้มั้ง
    ถ้าเล่น MP3 ตัวเครื่องมันจะมีกลไกพิเศษ คือ มีบัฟเฟอร์ อยู่ทำให้ไม่ต้องอ่านแผ่นตลอดเวลา ทำมให้ประหยัดถ่านได้มาก
    Last edited by -:•:-KeeroV-:•:-; 26 Mar 2008 at 12:29:30.

Quote Originally Posted by -:•:-KeeroV-:•:- View Post
    ผมก็ใช้อยู่น่ะครับ ตอนนี้ เป็น Sony รุ่น D-NE511 ตอนนั้นซื้อมาราคา 4,990 แต่ก็ 5 ปีที่แล้ว 555+ ไม่ทราบว่าตัวที่เจ้าของกระทู้บอกราคา นั้นจิงป่ะ เนี๊ยะ ถ้าจริงน่าซื้อเก็บไว้มากๆ เลยอ่ะ

เครื่องของผม ใช้ถ่านชาร์จ AA 2 ก้อน เล่น MP3 ได้ประมาณ 2 วันกว่าๆ ได้ ทดสอบจริง

แต่ถ้าเป็น CD เพลงธรรมดา ก็ประมาณ 20 กว่าชั่วโมงได้มั้ง
    ถ้าเล่น MP3 ตัวเครื่องมันจะมีกลไกพิเศษ คือ มีบัฟเฟอร์ อยู่ทำให้ไม่ต้องอ่านแผ่นตลอดเวลา ทำมให้ประหยัดถ่านได้มาก
    เรื่องราคานี้ผมไม่ใจอะครับ ไปดู powerbuy bigC ราม ไม่มีแล้วอ่ะครับ ที่ไหนมีบ้าง หาไม่เจอ

OverclockZone Member
    ตลาดบางปะกอก, บางนา กิโล 4

เคยมีคนบอก แต่นานมาแล้ว ระหว่าง made in japan กับ made in malay คุณภาพเสียงสู้กันไม่ไ้ด้ครับ
    แม้จะเป็น sony รุ่นเดียวกัน

OverclockZone Member zpondz's Avatar
    เสรีไทย บึงกุ่ม กทม.

งาน commart ปีที่แล้วผมซื้อมา 900 บาทเอง sony แต่คนละรุ่นกะตัวนี้ ใช้ถ่าน AA ได้ + หม้อแปลงมาให้ด้วย
    เล่น FM/CD/CD-R/CD-RW/MP3 ได้ เสียงก็ดีในระดับนึง (ผมว่าขึ้นอยู่กับหูฟังด้วยนะ)
    มีระบบกันกระแทกดีใช้ได้ ผมชอบเขียนใส่ CD-RW แบบ Audio ได้ 15-16 เพลง
    บางทีเบื่อฟัง MP3 ส่วนถ่าน AA แบบชาร์ต ก็ฟังได้ 20 ชม.
    คิดว่าคงใกล้เคียงกับตัวนี้ ผมว่าไม่แพงและยังน่าสนใจอยู่ครับ

OverclockZone Member yasaki's Avatar

ัฟังแผ่นแท้ยังใงก็เพราะกว่า mp3 ครับสนับสนุนครับ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

งาน commart ปีที่แล้วผมซื้อมา 900 บาทเอง sony แต่คนละรุ่นกะตัวนี้ ใช้ถ่าน AA ได้ + หม้อแปลงมาให้ด้วย
    เล่น FM/CD/CD-R/CD-RW/MP3 ได้ เสียงก็ดีในระดับนึง (ผมว่าขึ้นอยู่กับหูฟังด้วยนะ)
    มีระบบกันกระแทกดีใช้ได้ ผมชอบเขียนใส่ CD-RW แบบ Audio ได้ 15-16 เพลง
    บางทีเบื่อฟัง MP3 ส่วนถ่าน AA แบบชาร์ต ก็ฟังได้ 20 ชม.
    คิดว่าคงใกล้เคียงกับตัวนี้ ผมว่าไม่แพงและยังน่าสนใจอยู่ครับ

สุด คุ้ม

Bookmarks

Bookmarks