Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครไปงานCommartบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครไปงานCommartบ้าง

ใครไปงาน คอมมาร์ท บ้างอะครับ แล้วพอจะรู้บ้างำไหมว่า มันมี ฮาร์ดแวร์คอมแยกขายไหม

พอดีว่าจะไปซื้อวันอาทิตย์อะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะไปที่ พันทิพย์หรือคอมมาร์ทดี

แล้วพี่ๆ ไปงานนี้วันไหนครับ หรือไม่ได้ไป

ไม่มีคนตอบเลย TT_TT

Comment

ผมก็อยากรู้เหมือนกันอะครับ กะว่าจะซื้อคอมใหม่พอดี
      วันนี้ไปเดินเล่นในงานคอมมาร์ทเจอพวกแยกขายเหมือนกันนะครับ แต่ก็มีไม่มากอะ
      เห็นมีบูท sapphire การ์ดจอลดราคากว่าปกติเยอะเหมือนกัน เห็น 3870 x2 หมื่นห้ากว่า ๆ เอง
      ในนั้นเท่าที่เห็นร้านหน้าเชื่อถือก็มี JIB อะ แต่ผมก็ยังไม่แน่ใจว่าจะซื้อที่งานดีอะป่าวเพราะว่าประกอบเองไม่เก่งอะ
      แบบว่าอาจจะซื้อบางอย่างที่ถูก ๆ ไว้ก่อน แล้วเอาไปให้ร้านที่พันธ์ทิพย์จัดให้ (ไม่รู้ว่าได้ป่าว - -)

Comment

เราไปซื้ออุปกรณ์แยกชิ้นที่นั่นเมื่อวันที่ 20 อ่ะคับของJIB มีอยู่ร้านใหญ่ๆ ร้านเดียว ร้านขายอุปกรณ์แยกชิ้นในงานไม่ค่อยมีนะคับ แล้วราคาก็ไม่ได้ถูกกว่ากันมากอ่ะคับ บางตัวก็แพงกว่าด้วย แต่ก็+-ไม่เกิน 100 อ่ะคับ

Comment

ที่เห็นก็มีร้าน Jib อ่ะคับ~

ส่วนบูทย่อยๆก็มีขายแบบแยกๆเล็กๆน้อยๆ เช่น HDD , Ram

แล้วก็มีบูทใหญ่ๆก็พวก Asus , LG ไรพวกเนี้ย~

แต่เพื่อนบอกราคาก็ไม่ต่างกับข้างนอกมาก

บางอันก็ถูกจิงบางอันก็แพงกว่า~

ต้องเช็คราคาดีๆ

Comment

HDD MB CPU พวกนี้จะมีน้อยหน่อย นอกนั้นมีให้เลือกเยอะพอสมควรครับ

ราคาก็ไม่ต่างกับพันทิพ ของถูกๆต้องไปดูพวกของที่จัดโปรโมชั่นพวกนี้อ่ะครับ

Comment

Working...
            X