Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด GA-P31-DS3L ของผม บูทไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด GA-P31-DS3L ของผม บูทไม่ติด

spec
    cpu : E2160
    m/b : GA-P31-DS3L
    ram : 1GB
    HDD : seagate 160 IDE

เมื่อวันก่อนผมได้ซื้อ E2160 มาใส่ พอใส่ไปปั๊บ ไปเครื่องบูทไม่ติด ผมก็เลย clearcmos ถอดถ่านไบออส ก็ปรากฎว่า เข้าไป ในตัวบออสได้ไม่มีปัญหา แต่พอรีเครื่องเพื่อจะไปปิด C1E ก็กด F10 เพื่อ save ไบออส เครื่องรีอีกครั้ง แต่ทีนี้ไม่ได้แสดงหน้าไบออส หน้าไดๆ มีแต่จอสีดำ ไม่แสดงสิ่งไดเลย ผมก็เลย ถอดถ่านอีกครั้ง ก็กลับมาปกติ ผมก็เลยลองไป FlashBios ใช้โปรแกรม@Bios Flash เป็น v. F8 จากนั้นก็รีเครื่องอีกครั้ง ลองไปปิด C1E อีก กด F10 เพื่อ save อาการก็เหมือนเดิมอีกคือ บูทไม่ขึ้น จอมีแต่สีดำ ไม่มีอะไรขึ้นที่หน้าจอ

บอร์ดของผมมันเอ๋อหรือปล่าว แล้วจะส่งเคลมเลยได้ไหมครับ

BIOS น่าจะเอ๋อไปละ
    ลองใช้โปรแกรม @BIOS แฟลช BIOS เวอร์ชั่นอื่นดู นะ
    ถ้าแฟลชแล้วไม่หายเคลมโลด

Comment

ตามด้านบนเลยครับ ...

ลอง flash bios ดูก่อน ... ไม่หายเอ๋อก็เคลม - -"

Comment

Working...
      X