Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนๆๆๆ ใช้อะไรแทนฐานรองซิ้ง Northbridge ได้บ้างครับแนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนๆๆๆ ใช้อะไรแทนฐานรองซิ้ง Northbridge ได้บ้างครับแนะนำที

คือผมซื้อ HR-05 ifx จากคนในเวปนี้แหละครับ
    แต่ไม่รู้เกิดผิดพลาดยังไง ถึงไม่มีมาให้(สงสัยเค้าทำหายมั้งเซง)

เลยจะขอคำแนะนำหน่อยครับว่าใช้อะไรแทนดี เพื่อกันซิ้งกระแทกกับตัววงจร
    เพราะถ้าไม่จำเป็นๆจริงๆก็ไม่อยากส่งคืนเจ้าของหรอกครับเราใช้เองดีกว่า มันเสียเวลา
    แต่ถ้ามันไม่มีคงต้องส่งคืนเจ้าของละครับ

ขอด่วนๆเลยนะครับ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ไอเดียผมนะครับ...

ใช้โฟมครับ
    1. ตัดให้เป็นสี่เหลี่ยมใหญ่กว่าChipนิดนึงทั้ง กว้าง+ยาว+สูง ครับ
    2. ใช้คัตเตอร์ตัดเจาะให้พอดีกับขนาดของChip วัดให้ดีนะครับ
    3. ลองวางลงไปครับแล้วเอาไม้บรรทัดวางพาดดูว่ามัน***งจากChipแค่ไหน
    4. ถูเลยครับหิบออกมาถูกับกระดาษทรายที่วางบนโต๊ะ(จะได้เรียบครับ)
    สลับกับลองเทสไปเรื่อยๆจนความสูงพอดีกับChipครับ

ลองดูนะครับ

Comment

ขอบคุณค้าบ

Comment

- -

Comment

Working...
        X