Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็ตไบออสไม่อยู่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็ตไบออสไม่อยู่ครับ

เปลี่ยนถ่านใหม่ก็แล้ว ถ้า้ปิดเครื่องเกิน 5นาทีมันจะเปลี่ยนเป็นค่าdefualtตอ้งเซ็ตใหม่ทุกครั้งครับ
    จะแก้ไขอย่างไรครับหรือเอาไปเคลมเลย

ลองเช็คดูที่ใส่ถ่านครับว่ามันสัมผัสกับตัวถ่านดีหรือเปล่า ลองเช็คหน้าสัมผัสดูก่อนก็ได้ครับ ถ้าไม่หายยังไงก็เคลมดีกว่า

Comment

มี2แบบนะ
      1 ไบออสมันรวน เฟทแล้วหาย
      2 แฟรทไม่หาย แสดงว่า วงจรใบออสมีปัญหาครับ ซ่อม ครับ

Comment

ผมลืมบอกไป ไอ้ที่เปลี่ยนเป็นค่าเดิมนี้ รวมไปถึงค่าอื่นด้วยปะ ไม่เฉพาะเวลาอย่างเดียว ใช่ปะบอกหน่อย

Comment

ของผม มันต้องใส่เวลาใหม่ทุกครั้งที่เปิดเครืองอะครับ ทั้งที่ปรับเป็นdefaultหมดแล้ว อาการคล้ายๆกันรึเปล่าอะครับ

CMOS WRONG <<ขึ้นยังงี้อะครับ

Comment

แฟรชไบออสใหม่ครับ อาจจะหาย ถ้ายังไม่หายเครมเถอะครับ

Comment

Working...
            X