Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามถึงความร้อนของ 8800GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามถึงความร้อนของ 8800GT

เหงเค้าว่ามันร้อนมาก ถ้าผมใช้แบบเดิมๆไม่ oc มันจะร้อนจนดับป่ะครับ หรือว่าซื้อมาแล้วจำเป็นต้องเปลี่ยน Zink

เท่าที่ทราบมาร้อนพอตัวคงต้องเพิ่มซิงค์ลงไป ไม่งั้นก็ไปซื้อ 8800 GTS(G92) ก็ได้ครับรุ่นนั้นออกแบบระบบระบายความร้อนมาดี

Comment

ใช้เดิมๆ มันต้องรับได้อยู่แล้วครับผม เขาออกแบบมารองรับได้ครับ

Comment

หาซื้อ 8800GT ยี่ห้อที่เปลี่ยนซิ้งค์แล้วก็มีครับ เท่าที่เห็นก็มี Gigabyte - Spark - Galaxy - Asus

Comment

คุ้มไหมที่ต้องเปลี่ยน ผลิตออกมาไม่ลดความร้อนมาให้ แล้วต้องหาซื้อซิงค์มาเปลี่ยนอีก

Comment

จิงๆซิ้งที่ติดมากับการ์ดมันทำให้รองรับความร้อนได้ดีอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องไปเปลี่ยนอะไรเลย ความร้อน 70-80 ตัวการ์ดรับได้สบายๆอยู่แล้วแถมยังอยู่ได้นานเป็นปีๆ หลายคนชอบเค้าใจผิดว่าร้อนนิดร้อนหน่อนต้องเปลี่ยนกลัวการ์ดพัง การ์ดออกแบบซิ้งมาให้ทนความร้อนสบายๆมันไม่พังง่ายๆหรอกครับ ประกันตั้ง 2-3 ปี ไม่ดีจิงประกันคงให้แค่ 3 เดือน

Comment

รุ่นเปลี่ยซิงค์ มีหลายยี่ห้อให้เลือกเยอะแยะมากมายก่ายกองครับ
              Ref card สำหรับ 8800GT ไม่มีคนนิยมใช้กันและ

Comment

ผมตั้งใจว่าจะไปสอย 8800GT ของ XFX ซึ่งยังไม่มี Heat Zink แบบใหม่ อยากทราบว่าถ้าใช้ไปในระยะยาวจะมีปัญหาปล่าวครับ

Comment

เพื่อความสบายใจ มาเล่น GTS G92 ดีกว่าครับ.........อิอิ

Comment

8800 GTS ผมว่าซิงมันสวยดีน่ะครับ แหะๆ

Comment

Working...
                    X