Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลงว่า 2ZS Oem น่าเล่นไหมเทียบกับ retail

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลงว่า 2ZS Oem น่าเล่นไหมเทียบกับ retail

พอดีมีงบจำกัด การลง driver ยุ่งยากหรือเปล่าแล้ว function ที่ถูกตัดออกไปจำเป็นหรือไม่แค่ดูหนังเอามันส์ๆ เทียบกับ audigy1 ต่างกันมากไหม รบกวน comment หน่อย

ฟังเพลง /เล่นเกมส์ เสียงเหมือน ตัวเต็มทุกประการ

แต่ ลง driver จากแผ่นโดยตรงไม่ได้ ทำให้ application บางอย่างอาจจะใช้ไม่ได้โดยเฉพาะ eaxconsole / equalizer

- ใช้ DTS / Dolby digital decoder จากการ์ดไม่ได้ ต้องใช้จาก powerdvd แทน ดูหนัง ให้เสียงต่างกัน

ที่จริงไม่ควรมีการเอาเข้ามาขายในประเทศด้วยซ้ำไป ในเมื่อต้นทุนราคาพอๆกับตัวเต็ม

เอาตัวเต็มเข้ามาดีกว่า อาจจะเป็นเพราะพวกพพ่อค้าเห็นแต่กำไรอย่างเดียว

นี่ถ้าหน้าตามันเหมือนตัวเต็มละก้อ จะเกิดการปั่นป่วน ของแท้ของปลอม ปนกัน วุ่นแน่

Comment

ขอบคุณมากครับ งั้นเก็บตังเพิ่มเอาตัวเต็มดีกว่าแล้วเทียบกับ Audigy1 เป็นไงบ้าง

Comment

Originally posted by amed View Post
        ขอบคุณมากครับ งั้นเก็บตังเพิ่มเอาตัวเต็มดีกว่าแล้วเทียบกับ Audigy1 เป็นไงบ้าง
        เคยใช้ตัวเต็มทั้ง2อัน เสียงก็มีมิติกว่า Audigy1 ครับ
        ถ้าฟังเพลงดีมากๆ เล่นเกมนี่ไม่แน่ใจเพราะตอนใช้ไม่ค่อยได้เล่น

ไม่รู้ว่าตัวoem ถ้าลง driver mod audigy4,x-fi
        จะลงได้ปรกติรึเปล่าครับ

Comment

ไม่รู้ว่าตัวoem ถ้าลง driver mod audigy4,x-fi
          จะลงได้ปรกติรึเปล่าครับ
          ผมเจอมากับตัว ต้องใช้คำว่า ลงยากชิบหายเลย

ขนาด driver youp-pax ยังไม่ค่อยจะ detect การ์ดเลย

Comment

ของผม 2Zs OEM ลง Applications eaxconsole / equalizer ได้นะ

Comment

Originally posted by kopkid View Post
              ของผม 2Zs OEM ลง Applications eaxconsole / equalizer ได้นะ
              ลงยังไงอ่ะครับ
              ของผมลงไม่ได้

Comment

ตามนี้เลยครับ 1 - 3 ส่วนข้อ 4 ถ้าอยากลง Creative Media Source ผมเอาของที่มากับแผ่น Driver X-Fi Music มาลง ไม่มี Error ถ้าลงของมัน ไม่รู้เป็นไร มี Error ขึ้นตอน Exit ออกโปรแกรมทุกครั้ง
                ส่วน CMS ที่ Load จาก Creative ล่าสุดมา ก็มี Error เล่นได้ไม่สมบูรณ์ สรุปมาลงตัวที่ตัวที่มากับแผ่น Driver ของ X-Fi Music รู้สึกว่าจะเป็น Version 3.30.35
                Last edited by kopkid; 29 Mar 2008, 11:59:14.

Comment

Originally posted by kopkid View Post
                  ตามนี้เลยครับ 1 - 3 ส่วนข้อ 4 ถ้าอยากลง Creative Media Source ผมเอาของที่มากับแผ่น Driver X-Fi Music มาลง ไม่มี Error ถ้าลงของมัน ไม่รู้เป็นไร มี Error ขึ้นตอน Exit ออกโปรแกรมทุกครั้ง
                  ส่วน CMS ที่ Load จาก Creative ล่าสุดมา ก็มี Error เล่นได้ไม่สมบูรณ์ สรุปมาลงตัวที่ตัวที่มากับแผ่น Driver ของ X-Fi Music รู้สึกว่าจะเป็น Version 3.30.35
                  ขอบคุณมากครับ
                  เดี๋ยวต้องลองดูบ้างแล้ว

Comment

Audigy 4 ใน Hwh มีขายรึเปล่าครับ

แล้วมันต่างจาก Audigy4 ยังไงครับ

Comment

Originally posted by For Fun View Post
                      Audigy 4 ใน Hwh มีขายรึเปล่าครับ

แล้วมันต่างจาก Audigy4 ยังไงครับ
                      ชิพใหม่กว่า Audigy2 zs

ความสามารถที่เหนือกว่าคือ สามารถ output ที่ 44.1 khz

และใช้ bit accurate playback ได้

ส่วนเสียงต่างนิดนึง ไปถามตา nutte ดู

Comment

ผมเจอประสบกามด้วยตัวเอง ซื้อมาใช้แล้วบอกตรงๆ นะมันก็เสียงดีอยู่แต่ ม่ะถูกใจเท่า CT4730 ตัวเคยใช้ ไม่รู้สิ บอกตรงไม่แน่นำให้เล่น ดูหนังนะถ้าผมไม่เปิด THX ก็เสียงไม่ดังเวลาระเบิด ไม่รู้เพราะตัด DTS / Dolby digital ออกไปหรือป่าวสู้เพิ่มเงินไปซื้อตัวเต็มๆเลยดีกว่าครับเสียความรู้สึกนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับเมือเทียบกับราคาตอนแรกผมก็คิดอย่างเจ้าของกระทู้ครับ ไปซื้อ Sb live ยังดูคุ้มค่ากว่า

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          ชิพใหม่กว่า Audigy2 zs

ความสามารถที่เหนือกว่าคือ สามารถ output ที่ 44.1 khz

และใช้ bit accurate playback ได้

ส่วนเสียงต่างนิดนึง ไปถามตา nutte ดู
                          ขอบคุณครับ

ว่าแต่ ตา nutte คือใครครับ

Comment

eaxconsole กับ EAX Settings ในรูป ของผมจาก Vista ใช่อันเดียวกันป่าวครับ

Comment

Working...
                            X