Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้แฟลชไดรว์ 8G เอาแบบเร็วหูดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้แฟลชไดรว์ 8G เอาแบบเร็วหูดับ

ต้องการจะซื้อ แฟลชไดรว์ความจุ 8GB เน้นความเร็วแบบสุดแรงกล้าเท่าที่มีขายในไทย
    ความเร็วธรรมดาไม่เอา

แนะนำสักตัวครับ งบก็ซื้อได้ 2 ตัว ก็คงประมาณไม่เกิน 4500 บาท ครับ

ใครให้คำตอบผมได้ ผมจะบอก Card Reader ที่เหมาะกับการอ่านการ์ดความเร็วสูงยี่ห้อนึงให้ครับ
    เป็นยี่ห้อไม่ดัง แต่เหมาะกับพวกช่างภาพที่มีการ์ดเร็วๆต้องการก๊อบรูปเร็วๆ

ช่วยแนะนำผมทีนะ

คงยังมีไม่กี่คนที่ได้สัมผัสตัวความจุ 8GB

ว่า่จะไปสอยที่งานคอมมาร์ทอยู่เหมือนกัน หุหุ

Comment

8Gb โหลดหนังโป๊มาลงเครื่องบ้านได้หลายเลยนะนั่น

Comment

ซื้อ 8 GB มาแล้วครับ ของ คิงสะท้าน Datateveler 100 ตัวสีดำ ๆ 1,100 บาทประกัน Synnex นะครับผม

Comment

ยังไม่เคยเห็นเวปไหนมี group test พวกแฟลชไดร์ฟเลยเนาะ
          อยากรู้มั้งจังครับ

Comment

เห็น Advice เอามาขายที่งานคอมมาร์ท ของ Kingmax 8 GB = 949 บาท แต่เร็วหรือป่าวไม่รู้

Comment

ถ้าลงภาพ ซัก กิ๊กนึง
              รอกันหลับเลย

Comment

ตัวนี้เลยครับ
                http://www.transcendusa.com/Products...pNo=3&LangNo=0

Read up to 16 MByte/sec, Write up to 12 MByte/sec (1~4GB)
                Read up to 25 MByte/sec, Write up to 20 MByte/sec (8GB)

USB Drive ทั่วไป อ่านประมาณ 10 MB/sec เขียน 3-5 MB/sec ครับ

Comment

หน้าตาครับ
                  Attached Files

Comment

ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยวผมจะหาข้อมูลเรื่อยๆครับ

แล้วก็ Card Reader นะครับ
                    ตัวนี้ครับ

Comment

Comment

Originally posted by PowerHUB View Post
                        ตัวนี้เลยครับ
                        http://www.transcendusa.com/Products...pNo=3&LangNo=0

Read up to 16 MByte/sec, Write up to 12 MByte/sec (1~4GB)
                        Read up to 25 MByte/sec, Write up to 20 MByte/sec (8GB)

USB Drive ทั่วไป อ่านประมาณ 10 MB/sec เขียน 3-5 MB/sec ครับ
                        หาที่ไหนอ่ะครับท่าน อยากได้ซักตัวเหมือนกันนะนี่

Comment

วันนี้เห็นที่ commart รู้สึกว่าของ kingston 8G 2850 บาทมั้ง รุ่น hispeed คุ้นๆว่าอยู่อยู่ zone c ใกล้ๆกับร้าน jib นะ ถ้าจำไม่ผิด ดูมาหลายอย่าง สับสน
                          เค้าบอกว่า อ่านได้ 20MB/s เขียน 10MB/s

Comment

^
                            ^
                            ^
                            tektip

---------------
                            ขอบคุณครับ
                            ผมลองคำนวณดูนะคัรบ

10 MB/s

VCD 600 MB จะใช้เวลา 600/10 = ประมาณ 60 วินาที หรือประมาณ 1 นาที
                            DVD 4.3 GB จะใช้เวลา 4300/10 = ประมาณ 430 วินาที หรือประมาณ 7 นาทีกว่าๆ

ถ้าเป็นแฟลชไดร์ธรรมดา
                            จะมีอัตรา write ข้อมูลโดยเฉลี่ยอยู่ที่ 3 MB/s
                            ลองมาคิดอีกครั้ง
                            VCD 600 MB จะใช้เวลา 600/3 = 200 วินาที หรือประมาณ 3 นาทีครึ่ง
                            DVD 4.3 GB จะใช้เวลา 4300/3 = 1433 วินาที หรือประมาณ 24 นาทีเศษ !!!!!! นานเทพพพพพ !!!!!

คิดดู ถ้าซื้อ แฟลชไดรว์จุเยอะๆ มาใส่ไฟล์ใหญ่ๆ (ซึ่งก็แน่นอนต้องใช้แบบนั้นอยู่แล้ว)
                            แต่ดันเขียนข้อมูลช้ามาก จะเกิดอะไรขึ้น !!
                            Last edited by kengz; 22 Mar 2008, 02:57:04.

Comment

แต่มันก็แลกกับการใช้งานที่สะดวก

Comment

Working...
                              X