Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเกมส์ที่มีโลโก้ของ Nvidia เล่นกับการ์ดจอของรุ่นใหม่ๆของ ATI ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเกมส์ที่มีโลโก้ของ Nvidia เล่นกับการ์ดจอของรุ่นใหม่ๆของ ATI ไม่ได้

เริ่มตั้งแต่ HD มาเล่นไม่ได้เลยแต่ตอนที่ยังเป็น Redeon ก็ยังพอเล่นได้บ้างเกมส์

อาจการเวลาเปิดเกมมาตัวโลโก้ต่างๆ และตัวอย่างเกมมันก็เห็นปกติ พอเข้า MENU บ้างเกมภาพจะกระพิบหน้า MENU สลับ BLUE SCREEN

แต่ลองไปหายืม 9600GT มาก็เป็นปกติ

อยากรู้ว่า NVIDIA มันแกล้งคนใช้ ATI หรือไง

ป๋มก็มะรู้เหมือนกันนะคับ ป๋มยังไม่เคยเจอและก็ใช้ATIอยู่ด้วย

Comment

ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับผมเล่นการ์ด Nvidia และไปเล่น ATi ก็ไม่เคยเจออะไรนี้ผมว่าการ์ดคุณมีปัญหาหรือเปล่าลองเอาไปเคลมด้วย

Comment

คิดจะรัก ATI ต้องหัดแก้ปัญหาต่างๆ เรื่องไดร์เวอร์ + ตัวเกมส์ ให้เป็นครับ
        ทั้งเลือกไดร์เวอร์ VGA ที่เข้ากับเครื่องเรา + Up Patch / Hotfix ของเกมส์ ด้วย หุหุหุ ผมทำจนชินละ

Comment

Originally posted by nares2142 View Post
          เริ่มตั้งแต่ HD มาเล่นไม่ได้เลยแต่ตอนที่ยังเป็น Redeon ก็ยังพอเล่นได้บ้างเกมส์

อาจการเวลาเปิดเกมมาตัวโลโก้ต่างๆ และตัวอย่างเกมมันก็เห็นปกติ พอเข้า MENU บ้างเกมภาพจะกระพิบหน้า MENU สลับ BLUE SCREEN

แต่ลองไปหายืม 9600GT มาก็เป็นปกติ

อยากรู้ว่า NVIDIA มันแกล้งคนใช้ ATI หรือไง
          ในความคิดผมนะ เท่าที่ทดลองเกมส์ที่โชว์ Logo nVidia คือ การ์ดจาก nVidia จะรันได้ดีกว่า ก็เค้าเป็นผู้สนับสนุนเกมส์ เเน่นอนก็ต้องออกเเบบมาให้ของตัวเองรันได้ดีเป็นธรรมดา

เเต่ถ้าเล่นไม่ได้เลยคงเป็นที่ ATI เเล้วหละครับ ในกรณีนี้ท่านต้องหาข้อมูลด้วยว่าคนอื่นเป็นกันรึเปล่า ถ้าคนอื่นเค้าไม่เป็นกันก็คงเป็นที่การ์ดของท่านเเล้วหละครับ
          สรุป ถ้า User ไม่อยากเจอปัญหา ก็ต้องตามหา Patch,Driver ตามแก้เอา หมั่นหาข้อมูลนิด

ส่วนเรื่องเเกล้งอะผมว่าไม่มีนะ ของเเบบนี้มันแกล้งกันไม่ได้หรอก อย่างน้อยๆเกมส์มันก็ต้องรันได้ จะมากจะน้อยเท่านั้น แต่เล่นไม่ได้เลยนี่คงไม่ใช่เเล้ว
          Last edited by suicide; 21 Mar 2008, 10:31:52.

Comment

อยากใช้ ATi ต้องทำจายครับ อิอิ

Comment

อยากใช้ ATI ควรหมั่น update driver บ่อยๆ

Comment

เล่นได้นะ ... เกมไหนที่เล่นแล้วเจอปัญหา ให้ลองหา พวก Patch หรือ Hotfix เฉพาะเกมนั้นๆ มาลงดู ตามที่ด้านบนแนะนำเลย ... ยังไม่เคยเจอปัญหาหนักขนาดเข้าเกมไม่ได้เลย ...หึ...หึ

ทำใจครับ - -"

Comment

ของ ATI เค้าไม่ได้มีไว้เล่นเกมครับ....555.......(ล้อเล่นน่า อย่าเคืองนะ...อิอิ )

Comment

ผมก็อัพตลอดเอาจากแผ่น FG

Comment

Originally posted by armyman View Post
                      ของ ATI เค้าไม่ได้มีไว้เล่นเกมครับ....555.......(ล้อเล่นน่า อย่าเคืองนะ...อิอิ )
                      แต่ผมเข้าใจว่าห้ามเอามาเล่นเกมในทางปฏิบัติหากท่านไม่รู้จักหาไดร์ฟเวอร์แบบที่คนข้างนอกเขาโม เพราะไอ้ที่มันให้โหลดรู้สึกไม่สมประกอปเลย

-*-

Comment

ก้ไม่เหนมีปัญหานี่นา เอิ๊กๆ (กว่าจะลงตัว เหอะๆ T^T)

Comment

เกมที่มีโลโก้ ATI ใช้ NVIDIA เล่นไม่เห็นเป็นไรเลย หุหุ

Comment

Originally posted by magnetic View Post
                            เกมที่มีโลโก้ ATI ใช้ NVIDIA เล่นไม่เห็นเป็นไรเลย หุหุ
                            มีด้วยเหรอ logo Ati ( ไม่ค่อยเห็น -*- ผมลาวเอง )

Nv 20 เกมส์ / Ati 3 เกมส์ แบบนี้อะป่าว

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
                              มีด้วยเหรอ logo Ati ( ไม่ค่อยเห็น -*- ผมลาวเอง )

Nv 20 เกมส์ / Ati 3 เกมส์ แบบนี้อะป่าว
                              พอมีครับเเต่น้อยถึงน้อยมาก เอิ๊กๆ ส่วนใหญ่เป็นเกมส์ที่ออกประมาณ 1-2 ปีเเล้ว ><

Comment

Working...
                              X