Announcement

Collapse
No announcement yet.

สนใจ notebook dell แนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สนใจ notebook dell แนะนำหน่อย

เนื่องจาก กระทู้นี้
    http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=2320546

ผมเลยสนใจ note book dell

http://www.arip.co.th/cmt/2008/cm/pro_dell.php <<โปรโมชั่นของdell

ที่นี้ผม เห็นว่ามันมี 2 รุ่นคือ inspiron กับ XPS คือผมอยากรู้ว่า2รุ่นนี้อันไหนดีกว่ากัน

*******************งานที่ผมจะใช้************************
    1.ผมกะใช้งานพวก Photoshop แต่คงไม่ถึง 3DMax [ผมกะเอารูปที่ถ่ายมาตบแต่งให้ดูสวยขึ้น]
    2.เล่นเกมส์นิดๆหน่อยๆ เกมส์พวก dota Step Mania แบทเทิ้ลเรียม เกมส์สเปคไม่สูงอะครับ
    3.ใช้ดูหนัง ไฟล์ MKV ฟังเพลง หนังจาก DVD อะไรประมาณนี้อะครับ
    4.โอนถ่ายข้อมูล
    5.ดาวโหลดต่างๆดูเว็ป

ผมควรเลือกตัวไหนดี แล้วมีคนบอกผมว่า dell สามารถเปลียนสเปคคอมได้ ถามว่าควรเปลียนยังไงดี

งบผมมี ประมาณ 30000-35000

ขอรบกวนพี่ๆช่วยคำนวนที

-----ความคิดเห็นของผมนะครับ-----
    อย่างอืน ผม ok ยกเว้น VGA Card อะครับ ว่า X3100 ต่างจาก 128MB NVIDAI Geforce 8400 ตรงไหน

แล้ว Free DOS คืออะไรหรอครับ

รบกวนที่นะครับ
    Last edited by rockmanza; 21 Mar 2008, 10:55:30.

Dell ปกติแล้วจะเลือกสเปคมันได้นะครับ แต่ถ้าอยู่ในงานก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ผมว่าใช้รุ่น XPS ดีกว่าถ้ามันเป็น8400 gs

Comment

Originally posted by Kimonox View Post
      Dell ปกติแล้วจะเลือกสเปคมันได้นะครับ แต่ถ้าอยู่ในงานก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ผมว่าใช้รุ่น XPS ดีกว่าถ้ามันเป็น8400 gs

คือใน โปรโมชั่น XPS มันเป็น VGA แบบ X3100

แต่ inspiron มันเป็น 8400 Gs

ความจริงผมสนใจตัวที่ 35000อะครับ แต่ผมไม่มันใจใน การ์ดจอ ว่าตัวไหนดีกว่ากัน

Comment

8400 Gs ดีกว่าครับ
        ส่วน free dos คือไม่ลง windows ให้ครับ ต้องไปหาแบบมีลิขสิทธิ์มาลงเอง (หรือให้เค้าลงแบบเถื่อนให้ก็ได้ อิอิ)

แต่อย่างที่ คห.บนๆ ว่ามาคือ ของ dell เราสามารถเลือกได้ว่าจะเอาการ์ดจอหรือเปลี่ยนของข้างในยังไงได้บ้างน่ะครับ แต่ยี่ห้ออื่นสั่งแบบนั้นไม่ได้

Comment

DELL ที่คุณเห็นมันเป็นรุ่นกระจอกๆของเค้าเลยนะ

ในโปรอะ

ถ้าจะเอาแรงก็ต้องสั่งประกอบเอา ราคามันเลยไม่ถูกแบบที่เห็น

เหอๆ

Comment

1.ผมกะใช้งานพวก Photoshop แต่คงไม่ถึง 3DMax [ผมกะเอารูปที่ถ่ายมาตบแต่งให้ดูสวยขึ้น]
            2.เล่นเกมส์นิดๆหน่อยๆ เกมส์พวก dota Step Mania แบทเทิ้ลเรียม เกมส์สเปคไม่สูงอะครับ
            3.ใช้ดูหนัง ไฟล์ MKV ฟังเพลง หนังจาก DVD อะไรประมาณนี้อะครับ
            4.โอนถ่ายข้อมูล
            5.ดาวโหลดต่างๆดูเว็ป

คือความจริง ไม่อยากได้ สเปค สูงๆอะครับ อยากได้แค่ ใช้งานตามข้างบนพอ

กลัวติดที่ไฟฃ์ mkv เท่านั้นอะ

Comment

สนมั๊ย..? เปคนี้...

NoteBook DELL Vostro 1200 R540214VT
              DELL Vostro 1200 R540214VT
              CPU : Intel Core2 Duo T7250 2.0GHz, 2MB L2 Cache, 800MHz FSB
              Chipset : Mobile Intel 965GM
              Memory : 1024MB DDR2-667 Max:2 GB
              Display : 12.1" WXGA LCD TFT
              Graphic : Intel GMA X3100 up to 256MB
              Hard Drive : 160GB SATA 5400rpm
              Optical Drive : DVD Super Multi/ Combo
              Modem : 56K Fax/Modem
              Network : Mavell 10/100/1000Mbps Lan
              Wireless : Intel PRO/Wireless 3945a/b/g
              Bluetooth : Bluetooth Supported
              I/O Port : VGA Out, PCI Express Card
              Option : 4-in-1 Card Reader
              USB Port : USB 2.0 Port x 3
              Weight : 1.8 Kg.

รับประกัน 1 ปี 30,300 ->>> www.advice.co.th

Onsite serviec Call 1800-0060-07

Comment

ตามเข้ามาที่ http://thaidellclub.com ที่จริงลองโทรไปคุยกะฝ่ายขายของ dell โดยตรงดีกว่าครับ 1800-006-007 งบประมาณอย่างที่คุณว่าผมว่าสั่งประกอบเอาดีกว่าครับ ที่ทราบมาถูกกว่าในงานนะครับ (ต่อลองราคาได้ด้วย)

****** สุดยอด service ต้องยกให้ dell ของเค้าดีจริง ****** คุณแค่โทร ทุกอย่างจะมาถึงที่หน้าประตูบ้านครับ

Comment

Originally posted by oiloffline View Post
                  DELL ที่คุณเห็นมันเป็นรุ่นกระจอกๆของเค้าเลยนะ

ในโปรอะ

ถ้าจะเอาแรงก็ต้องสั่งประกอบเอา ราคามันเลยไม่ถูกแบบที่เห็น

เหอๆ
                  พูดตรงๆก็ใช่เลยล่ะครับ รุ่น Low สุดของเขาเลยล่ะนั่น

Comment

ผมคิดว่าเครื่องที่งานคอมมาร์ทเขาก้อน่าจะทำงานที่คุณต้องการได้แล้วน่ะครับ

ถ้าจะทำกราฟฟิก สูงๆ หรือเล่นเกมส์ กราฟฟิกเยอะๆก้อคงต้องตามท่านอื่นๆครับ

Comment

XPS ถ้าอยากได้ 8400 gs ก็สั่งประกอบได้นะ

Comment

ขอบคุณครับ สงสัยผมต้องรอเอ็น เสร็จก่อน เพราะเงินมดละ เอาไปซื้อกล้อง 40D+ Len24-105

ผมสงสัยว่า RAM เยอะๆนี้ช่ววยอะไรอะครับ

แล้ว VGA Card มันจะมี VRAM ด้วย มันช่วยอะไร
                        Last edited by rockmanza; 22 Mar 2008, 06:33:34.

Comment

รอคำตอบ

Comment

Originally posted by rockmanza View Post
                            ขอบคุณครับ สงสัยผมต้องรอเอ็น เสร็จก่อน เพราะเงินมดละ เอาไปซื้อกล้อง 40D+ Len24-105

ผมสงสัยว่า RAM เยอะๆนี้ช่ววยอะไรอะครับ

แล้ว VGA Card มันจะมี VRAM ด้วย มันช่วยอะไร
                            แรมอันที่จริงท่าพอใช้มันก็พอล่ะ เวลามันเรียกใช้งานก็จะไม่อืด ถ้าไม่พอก็จะอืดเพราะต้องดึงจาก HDD

Vram ก็ใช้สำหรับการ์ดจอเองโดยตรงไงครับไม่เกี่ยวกับแรมเครื่องความเร็วและประสิทธิภาพจะสูงกว่าแรมการ์ดจอที่แชร์ เหมือนการ์ดจอของ Desktop อ่ะ ถ้าไม่พอมันก็ดึงแรมเครื่องมาใช้

Comment

Working...
                            X