Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยครับ งบไม่เกิน 25000 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยครับ งบไม่เกิน 25000 ครับ

ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมฯเลยครับ ถ้างบตามนี้ควรจะเล่น intel หรือว่า amd ดีครับ (แต่จริงๆ อยากได้ amd ครับ) ลองจัดสเปคให้หน่อยครับ เปรียบเทียบให้ด้วยยิ่งดีครับ
    - เน้นเล่นเกมส์ พวก Crysis ,Call of Duty 4 ,Gear of War , NFS pro.,PES 2008 . (งบตามนี้เล่นเกมส์พวกนี้จะกระตุกไหมครับ)
    - พิมพ์งาน , ดูหนัง , ฟังเพลง ร้องคาราโอเกะบ้างนิดหน่อย (บางทีเปิดไว้วันละ 6-8 ชม.)
    - รวมจอด้วยครับ (ช่วยแนะนำจอด้วยครับ อยากได้จอ LCD )
    -เผื่อไว้ในอนาคตสัก 2-3 ปีครับ
    ถ้าประหยัดได้ต่ำกว่า 25000 ก็ดีครับ จะได้เอาไปซื้ออย่างอื่นด้วยครับ
    เดี๋ยววันพรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วครับ ขอบคุณมากครับ ^_^

รบกวนพี่ๆทุกคนช่วยหน่อยน่ะครับ ^_^

Comment

ง่า...ยังไม่มีใครช่วยตอบเลย

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=177487

ลองดูเอานะครับ

Comment

CPU AMD Athlon 64 X2 4200+ 2.2GHz......................................................2180
          Main ASRock ALiveNF6P-VSTA................................................................1610
          RAM Corsair XMS2 1GB (2x 512MB) DDR2 800.............................................1620
          Hard Western Digital 320GB 7200RPM 16MB Cache S-ATA II..........................2550
          VGA Spark GeForce 8800GT Zero 512MB DDR3...........................................7760
          Moniter Philips "170V8FB" 17" Black LCD Monitor Retail .................................6180
          case...................................................................................................1500
          PSU DeLUX "DLP-34A" 500w ATX12V v2.2 ..................................................980
          Mouse Keyboard....................................................................................600

Comment

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆครับ ยังมีพี่ๆท่านอื่นอีกไหมครับ

Comment

ดันๆๆๆ ^_^

Comment

ที่เหลือหาเองนะครับ
                Attached Files

Comment

เอ่อ...ถ้าอยากได้ HD สัก 250 GB ต้องไปเปลี่ยนสเปคตรงไหนบ้างรึเปล่าครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้จะได้ไปซื้อล่ะครับ ได้ผลยังไงจะมาบอกครับ

Comment

Originally posted by waiwai View Post
                      เอ่อ...ถ้าอยากได้ HD สัก 250 GB ต้องไปเปลี่ยนสเปคตรงไหนบ้างรึเปล่าครับ
                      เพิ่มงบไปอีกประมาณ 400 บาท ได้ 250 กิก ครับ หรือถ้าไม่อยากเพิ่มก็ลดการ์ดจอลงเป็น 9600GT ครับจะได้ 250 กิก

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                        X