Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสป็คนี้ใช้ PSU เท่าไหร่ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสป็คนี้ใช้ PSU เท่าไหร่ดีครับ

ครับตามลายเซ็นครับผม

คือว่าใจจริงอยากได้ Tagan600W เพราะมันสวยอะคับ

เเต่เนื่องจากอยากจะลดนิดนึงคือ ผมไม่เเน่ใจว่า 460 W จะพอมั้ยอะคับ ถ้าพอ

คือก็เร็ง Enermax ไว้เเต่เห้นคนบ่นเยอะว่าล็อตหลังๆไม่ค่อยดี

เเล้วคือEnermax มันเปน PSU สีเทา อยากได้ สีดำอะคับ

เเล้วไม่รุว่าไอ gigabyte superb ดีมั้ย เพราะมันก็ไม่เเพงอะคับ

เเนะนำหน่อยครับว่าเอากี่ W ดีเเล้วก้อเเนะนำยี่ห้อด้วยครับผม

ขอบคุณมากครับ

450Watt เต็มๆ ก็พอ (ที่ราคา 2000฿ Up) มียี่ห้อๆ หน่อย

Comment

เเล้วเเนะนำยี่ห้อไรหรอคับ
      ขอสีดำสวยๆอะคับ Enermax น่าจะคุณภาพจริงเเต่ว่า
      มันเป็นสีเทาอะคับดู low grade ไงไม่รุอะครับ

Comment

Originally posted by incubus View Post
        เเล้วเเนะนำยี่ห้อไรหรอคับ
        ขอสีดำสวยๆอะคับ Enermax น่าจะคุณภาพจริงเเต่ว่า
        มันเป็นสีเทาอะคับดู low grade ไงไม่รุอะครับ
        Enermax 460W
        CoolerMaster 450W
        Asus 450W

ราคา 2000 นิดๆ สบายๆ เพิ่มอุปกรณ์อีกก็ยังไหว

Comment

เเ้ล้ว 450 จะ clock ได้ป่าวครับ

Comment

Originally posted by incubus View Post
            เเ้ล้ว 450 จะ clock ได้ป่าวครับ
            ได้ สบายๆ

เค้า Test ใช้ System ระดับเทพ X6800 Extreme + อุปกรณ์กินไฟเยอะ
            เค้าแนะนำให้ใช้ PSU 450W นะ
            ของท่านกินน้อยกว่ามากมาย แค่นั้นสบาย
            Last edited by TWK.; 21 Mar 2008, 12:35:14.

Comment

จะสามารถต่อ crossfire ได้ป่าวคับ เเบบว่าไหวมั้ย

Comment

จะสามารถต่อ crossfire ได้ป่าวคับ เเบบว่าไหวมั้ย
                Cross fire ขั้นต่ำ 550W ขึ้นไป นะ (HD3870 Cross fire)
                ต่ำกว่านี้คงจะไม่รอด

Comment

อ่าหรอคับ จะซื้อเพื่อนดีมั้ยหว่า คิดว่าไงคับ เเต่คงอีกนานอะคับ เพราะ HD3870 มันน่าจะใช้ได้นาน เพราะเล่นเกมไม่หนักมาก เพราะถ้าซื้อ 600 W งี้มาเเล้วไมไ่ด้ CF ก็เสียฟรีๆ

เเล้วบอร์ดตัวนี้มันเป็น 790X คือต่อ CF เเล้วมัน 8x/8x มันจะคุ้มหรอคับ ถ้า CF
                  Last edited by incubus; 21 Mar 2008, 13:31:22.

Comment

Working...
                  X