Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ZoLKoRn View Post
    ซื้อตัวนี้มาเพราะมีข่าวว่าแฟลตเป็น 680 ได้หรือเปล่าถึงจัดตัวนี้อ่ะ ^^
    หลักๆ เป็นเรื่องขนาดแรมครับ .... ส่วนข่าวแฟลตเป็น 680 ได้รึเปล่า อันนี้รอเป็นของสมนาคุณ ครับ

Comment

• ขอบคุณตาซอลครับ ที่เข้ามาให้ความรู้น้องๆเพื่อนๆ
      เดี๋ยวช่วงเย็นผมอัพเดทรายชื่อสมาชิกที่มาใหม่ให้นะครับ
      ช่วงนี้ของเข้ามาเยอะ คงจะมีสมาชิกเพิ่มมากขึ้น ทั้งแสดงตัวและไม่แสดงตัวแอบเก็บข้อมูลอย่างเดียว 555

คลับนี้ดูครึกครื้นดีครับ
      อาจเป็นเพราะสมาชิกที่เข้ามาอัพเดทให้เรื่อยๆ และการ์ดเขาดีจริงจึงมีคนพูดถึงมาก
      ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอัพเดทให้ึรับ เร็วๆนี้คงมีจัดมิ้สติ้งคลับ 670 ของเรา
      เห็นมีสมาชิกถามเข้ามาหลายท่านหล่ะ รอหน่อยแล้วกันครับ จะอัพเดทให้

Comment

• พี่ครับ MSI GeForce GTX 670 2GB Power edition/OC ราคาเท่าไหร่เหรอครับร้านไหนมีขายบ้าง

Comment

• Originally posted by schecter View Post
          พี่ครับ MSI GeForce GTX 670 2GB Power edition/OC ราคาเท่าไหร่เหรอครับร้านไหนมีขายบ้าง
          DCOM

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
            DCOM
            ไม่มีเลยพี่บ่าวเหนมีแต่ 680อ่ะท่าน

Comment

• Originally posted by galaxy003 View Post
              ใครใช้ 670 แล้วมีปญหาบ้างครับ
              สาย Aทรุด มีกันถ้วนหน้าครับ บางคนโชคลาภมากมี ก็รอดตัวไป

Comment

• Originally posted by throne View Post
                รอมันส์กันต่อกับEVGA ตอนนี้ในไทยมีแค่ 670 PCBสั้นนะครับ โทรคุยกันมาแล้ว เพราะตัวFTW PCBยาว ตอนสั่งมาของหมดครับ
                PCB ยาวกะสั้นต่างกันยังไงเหรอครับ

Comment

• Originally posted by westlife View Post
                  PCB ยาวกะสั้นต่างกันยังไงเหรอครับ
                  1.ภาคจ่ายไฟ มีผลด้าน OC
                  2.ความสวยงาม
                  3.ขนาด

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by westlife View Post
                      PCB สั้นจะเป็นตัว Ref ครับ ส่วน PCB ยาวหรือแบบเต็มเช่น Asus DC Galaxy Gigabyte พวกนี้ จะใช้ PCB ที่ผู้ผลิตออกแบบเองครับ
                      อย่างของผมและคุณ bird จะเป็น 670 ที่ใช้ PCB ของ 680 สังเกตได้เพราะหน้าตาซิงค์ลมคล้ายๆ กันและการวางหัว 6pin จะวางในแนวตั้งครับ

Comment

• งั้น EVGA 670 ที่เพิ่งมาไทยนี่ก็เป็นตัวREFเหรอครับ เพราะมันสั้น

Comment

งั้น EVGA 670 ที่เพิ่งมาไทยนี่ก็เป็นตัวREFเหรอครับ เพราะมันสั้น
                          ใช่ครับ เป็นตัว Ref กับ Winfast ก็ Ref เหมือนกัน ส่วน Asus DC Gigabyte เป็น non ref ที่ตัวref มันดูยาวเท่าปกติ เพราะเป็นความยาวของพัดลมต่อไปอีกครับ หงายดูจะรู้ว่าตัวการ์ดจริงๆ ไม่ยาวมาก

Comment

• ฝากเรื่องนิดนึงครับ
                            สำหรับใครที่เคยซื้อกิ๊ก 670 จากผมไป ทั้งหมดหกใบ
                            ช่วยติดต่อผมหลังไมล์ด้วยครับ ผมมีข่าวส่งให้
                            (จำไม่ได้แล้วว่าการ์ดไปอยู่กับมือใครมั้ง ต้องขออภัยด้วยนะครับ)
                            Last edited by phiphob; 18 Jul 2012, 18:40:45.

Comment

• Originally posted by pletar View Post
                              สมัครเข้าคลับต้องทำยังงัยครับ ผมใช้ evga gtx 670 อยากเข้ามาแลกเปลี่ยนความรู้ครับ
                              ยินดีจ้า อัพเดทรายชื่อแล้วนะ
                              Originally posted by medkwang View Post

มาเข้าคลับอย่างเป็นทางการแล้วครับ
                              ยินดีต้อนรับครับ

Comment

• สมาชิกเกือบครึ่งร้อยแล้ววว....

Comment

Working...
                                X