Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by medkwang View Post
    ใช่ครับ เป็นตัว Ref กับ Winfast ก็ Ref เหมือนกัน ส่วน Asus DC Gigabyte เป็น non ref ที่ตัวref มันดูยาวเท่าปกติ เพราะเป็นความยาวของพัดลมต่อไปอีกครับ หงายดูจะรู้ว่าตัวการ์ดจริงๆ ไม่ยาวมาก
    แล้วความแรงต่างกันมั้ยครับ ยาวกะสั้น เห็นว่ามีผลกะเรื่องไฟ oc

Comment

• ขออยู่ด้วยคนครับ ว่าจะรอ Zotac amp แต่ก็ไม่รู่เมื่อไหร่ อดใจไม่ไหวจัดมา ซัก 10 ได้ละ

ขออยู่ด้วยคนครับ ว่าจะรอ Zotac amp แต่ก็ไม่รู่เมื่อไหร่ อดใจไม่ไหวจัดมา ซัก 10 วันได้ละ
      Attached Files

Comment

• EVGA GTX670 กับ Zotac GTX670 สวยจังเลยครับ

Comment

• ASUS GTX670 /DC2/2GD5 มาเเล้วครับ ASUS GTX670 /DC2/TOP/2GD5 ยังไม่มาครับ http://www.busitek.com/forms/pricelist.html

TOP กับ ไม่TOP ต่างกันยังไงครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by polzii View Post
            ASUS GTX670 /DC2/2GD5 มาเเล้วครับ ASUS GTX670 /DC2/TOP/2GD5 ยังไม่มาครับ http://www.busitek.com/forms/pricelist.html

TOP กับ ไม่TOP ต่างกันยังไงครับ อิอิ
            ตัว TOP จะ overclock มากกว่าตัวธรรมดาครับ มากเกินไปด้วย เป็นสาเหตุให้ เวลาเล่นเกมส์ถ้าเจอชิพไม่ดีจริง จะมีอาการค้างได้ครับ แต่ asus ออก bios มาแก้ให้ใหม่แล้วครับ ไม่มีปัญหาเหมือนแรกๆแล้ว ผมก็รอตัว TOP อยู่เหมือนกัน

Comment

• 670 pcb ยาวกะสั้น ความมแรงต่างกันมั้ย แล้วเรื่องไฟ oc ด้วย ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by westlife View Post
                670 pcb ยาวกะสั้น ความมแรงต่างกันมั้ย แล้วเรื่องไฟ oc ด้วย ขอบคุณครับ
                อยู่ที่ผู้ผลิตนะครับ ว่าจะ overclock มามากน้อยขนาดไหน ส่วนความแรงเท่ากันหมดครับ ถ้า overclock มามากว่าก็จะเร็วกว่าตัวที่ oc น้อยกว่า เป็นธรรมดาอยู่แล้ว ส่วนเรื่องไฟ รู้สึกว่าจะมี gigabyte นะครับที่ทำช่องต่อไฟ 8+6 เยอะกว่ายี่ห้ออื่น ที่ใช้แค่ 6+6 เพราะ PCB ใช้ของ 680 ครับ

Comment

ขออยู่ด้วยครับ
                  ทีแรกตัดใจไปแล้ว เพราะเรียนจบแล้วต้องมาทำงานต่างจังหวัด ไม่มีเวลาเดินหา
                  วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ไปเดินห้าง สุนีย์ ห้างใหญ่ที่สุดในอุบล
                  ไปเจอที่ร้านAdvice ตัวนี้แรงสุดในห้างเลย^^
                  สอยซะ
                  เป็นการ์ดเขียวใบแรกที่ซื้อมาใช้ครับ ก่อนหน้านี้ใช้ HD5850
                  ประทับใจความแรงครับ และรู้สึกถึงโทนภาพที่ต่างกันของเขียวและแดง(ดีทั้งคู่เลย^^)

Comment

• [IMG][/IMG]

เข้าคลับด้วยครับ เพิ่งจัดมาเมื่อวาน

Comment

• อยู่คลับนี้ไปอีกสัก3ปี หวังว่า คนจะไม่หายหมดนะ รอเลย ซีรี่ 900 ละค่อยเปลี่ยน อิอิ

Comment

• คึกคักจริงๆครับ สมาชิกมาเข้าคลับกันต่อเนื่องเลย

Comment

• เข้าคลับด้วยคน

Comment

• บ้านนี้ อุ่นหนา ฝาคั่ง จริงๆ อิอิ ... ASUS ของท่าน White Rose ก็สวยครับ

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
                              ขอบคุณข้อมูลเรื่อง asus DCII top ครับ ผมว่าแล้วว่าตัวนี้ลากมาเยอะไป แต่เรื่องงานประกอบกับพัดลมนี่ยกให้เลยนะ เงียบมากๆ แค่นี้ก็ดูดีกว่าตัวอื่นแล้ว ไม่น่าต้องลากขนาดนั้น
                              ตอนนี้ตัวไม่ top ราคาขึ้นคงเพราะ demand ตลาด ร้านเห็นคนมาถามเยอะๆ ก็พอจะเก็งได้ว่าตัวไหนโขกได้ ตัว top ราคาก็คงถีบขึ้นไปอีก
                              คราวหลังเราอย่าถามร้านกันเยอะนะครับ เดี๋ยวเขาไหวตัวทัน ส่งประธานคลับไปถามคนเดียวพอแล้วเอาข้อมูลมาแชร์กัน

จะมาเข้าคลับด้วยเหรอครับ ดูชื่อก็รู้แล้วว่าต้องมายี่ห้อไหน ชาว galaxy เตรียมรับน้องใหม่
                              ฮู๊วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชาวgalazy

Comment

• Originally posted by Mustin View Post
                                อยู่ที่ผู้ผลิตนะครับ ว่าจะ overclock มามากน้อยขนาดไหน ส่วนความแรงเท่ากันหมดครับ ถ้า overclock มามากว่าก็จะเร็วกว่าตัวที่ oc น้อยกว่า เป็นธรรมดาอยู่แล้ว ส่วนเรื่องไฟ รู้สึกว่าจะมี gigabyte นะครับที่ทำช่องต่อไฟ 8+6 เยอะกว่ายี่ห้ออื่น ที่ใช้แค่ 6+6 เพราะ PCB ใช้ของ 680 ครับ
                                galaxy ก็ 8+6 ครับ ใช้ pcb ของ 680 ด้วยครับ ใครอย่าคิดว่าตัวนี้ไม่แรงเชียว

Comment

Working...
                                X