Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Pojjarman View Post
    [IMG][/IMG]

เข้าคลับด้วยครับ เพิ่งจัดมาเมื่อวาน
    ร้านไหนครับ ที่ได้มา^^

Comment

• ASUS TOP GTX670 ยังมีปัญหาอยู่ไหมครับของใหม่ล๊อตใหม่อะครับอยากรู้ครับ สนใจมากๆจะขายตัว 560ti top และครับ
      ถ้าให้เลือกตัวไหนดีครับ GIG กับ ASUS และ EVGA และ Zotac

Edit: มันใช้ไฟเท่าไร่อะครับ Power 520W ไหวไหมเนี่ยครับ I5 2500K ram 4X2GB Hyper X HDD SSD Agility 60GB 1TB Black 750GB Black
      Last edited by deakpsyco; 18 Jul 2012, 21:56:10.

Comment

• งั้นของ evga ที่เพิ่งมา มันก็ไม่ใช่ pcb เดียวกะ 680 ใช่ไหมครับ เพราะ 670 evga มันเป็นpcb สั้นของ 680 ref มันเปง pcb ยาว

Comment

• Originally posted by westlife View Post
          งั้นของ evga ที่เพิ่งมา มันก็ไม่ใช่ pcb เดียวกะ 680 ใช่ไหมครับ เพราะ 670 evga มันเป็นpcb สั้นของ 680 ref มันเปง pcb ยาว
          ใช่ครับ มันเป็น ref เห็นท่านหนึ่งบอกว่า tk จะเอามาแล้ว แต่ของหมด

Comment

• คลับนี้ฮอตจริง
            หน้านี้หน้าเดียว ขอเข้าคลับไป 4คนละ

Originally posted by deakpsyco View Post
            ASUS TOP GTX670 ยังมีปัญหาอยู่ไหมครับของใหม่ล๊อตใหม่อะครับอยากรู้ครับ สนใจมากๆจะขายตัว 560ti top และครับ
            ถ้าให้เลือกตัวไหนดีครับ GIG กับ ASUS และ EVGA และ Zotac

Edit: มันใช้ไฟเท่าไร่อะครับ Power 520W ไหวไหมเนี่ยครับ I5 2500K ram 4X2GB Hyper X HDD SSD Agility 60GB 1TB Black 750GB Black
            เป็นผมจะเลือกจาก Brand กับ หน้าตาการ์ด ครับ ถ้าอยู่ กทม คงหาได้ทุกแบบ(ชอบหน้าตาและชื่อเสียงของ EVGA และ Zotac 670 AMP!Edition ครับ)
            เรื่องตัว Asus DC2 Top มีวิธีแก้ปัญหาแบบง่ายๆ โดยท่านปรมาจารย์ซอล เปิดย้อนไป 2-3หน้า ครับ
            ถ้าอ่านแล้วคิดว่าไม่เข้าใจ ก็ไปมองยี่ห้ออื่นเลยครับ

ความเห็นส่วนตัว:Asus DirectCu II ตั้งราคาเว่อร์ไปมากๆๆๆครับ สำหรับผมมันเกินคำว่าคุ้มค่าไปนิดนึงครับ(ส่วนต่างเทียบกับยี่ห้ออื่น เกือบได้รุ่นสูงกว่าแล้วอ่ะT T)

Comment

• Originally posted by medkwang View Post
              ใช่ครับ มันเป็น ref เห็นท่านหนึ่งบอกว่า tk จะเอามาแล้ว แต่ของหมด
              งั้นสรุปว่า evga ที่เข้ามานี่ ไม่ใช่ pcb เดียวกะ 680

แล้ว 670 evga ตัวไหนที่ เป็น pcb แบบไม่สั้นบ้าง โทษทีนะครับถามเยอะหน่อย พอดีสนใจของ evga อยู่

Comment

• Originally posted by westlife View Post
                งั้นสรุปว่า evga ที่เข้ามานี่ ไม่ใช่ pcb เดียวกะ 680

แล้ว 670 evga ตัวไหนที่ เป็น pcb แบบไม่สั้นบ้าง โทษทีนะครับถามเยอะหน่อย พอดีสนใจของ evga อยู่
                สนใจเหมือนกัน

Comment

• ที่น่าเล่นก็มี 670 FTW อะครับ หน้าตาคล้าย 680

Last edited by Mustin; 18 Jul 2012, 23:09:55.

Comment

มีแต่ 670FTW รุ่นเดียวครับ ที่ใช้เป็น pcb ยาว ส่วน evga 670 รุ่นอื่นเป็น pcb สั้นครับ

Comment

• Originally posted by Mustin View Post
                      รู้สึกว่า evga จะไม่มีตัว PCB ยาวนะครับ มีแต่สั้นทั้งหมดเลย เพราะมีแต่ตัวที่ใช้ 6+6 ถ้า 8+6 ถึงจะเป็นการ์ดยาว ที่น่าเล่นก็มี 670 FTW อะครับ หน้าตาคล้าย 680 แต่ไม่ใช่การ์ดยาว
                      Ftw หน้าตาเหมือน ตัวที่เข้ามานี่มั้ยครับ มี ฝาหลังด้วยป่ะครับ

ผมตัดสินใจไม่ถูกสักที ว่าจะเอาตัวที่เพิ่งเข้ามานี่หรือจะรอให้มาอีกหลายๆรุ่น ลองเสิชไป evga 670 มี4แบบแหนะ

Comment

Ftw หน้าตาเหมือน ตัวที่เข้ามานี่มั้ยครับ มี ฝาหลังด้วยป่ะครับ

ผมตัดสินใจไม่ถูกสักที ว่าจะเอาตัวที่เพิ่งเข้ามานี่หรือจะรอให้มาอีกหลายๆรุ่น ลองเสิชไป evga 670 มี4แบบแหนะ
                        FTW หน้าตาแบบในรูปที่ผมโพสอะครับ ตัวที่เพิ่งเข้ามาเป็นการ์ด REF สั้น แถบเทาครับไม่ใช่ตัวนี้ FTW ไม่มี blackplate ครับต้องซื้อแยกต่างหาก ไม่ก็ไปซื้อรุ่น SC,4GB ครับจะมี blackplate
                        Last edited by Mustin; 18 Jul 2012, 23:10:14.

Comment

ตัวที่เข้ามาตอนนี้เป็น ref pcb สั้นครับ ส่วนตัว ftw ไมมี plate มาให้ ซืื้อแยกครับ เอาของ 680 ใส่ ถ้าเป็น evga บางรุ่นที่เป็น ref จะมี plate เช่นกันครับ รุ่นที่เอามาขาย ไม่ใส่มาด้วย แต่ซื้อมาใส่เองได้

Comment

• ขออภัยผมใช้คำพูดกำกวม pcb ของ. Ftw หมายถึงว่ายาวกว่าพวก ref แต่ไม่ทราบเช่นกันเพราะผมไม่มีตัว ref 680 เทียบ ไว้หาได้และเงินเหลือจะเทียบดู
                            Last edited by medkwang; 19 Jul 2012, 00:14:34.

Comment

• Originally posted by medkwang View Post
                              ขออภัยผมใช้คำพูดกำกวม pcb ของ. Ftw หมายถึงว่ายาวกว่าพวก ref แต่ไม่ทราบเช่นกันเพราะผมไม่มีตัว ref 680 เทียบ ไว้หาได้และเงินเหลือจะเทียบดู
                              ผมสับสนไปนิดนึงครับ 670FTW เป็นการ์ดยาวครับ แต่ไม่ได้ใช้ 8+6 เหมือน gigabyte ,galaxy
                              Last edited by Mustin; 18 Jul 2012, 23:12:39.

Comment

• สรุปตัวที่เข้ามานี่มี plate ด้วยใช่มั้ยครับ

http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=2152
                                Last edited by westlife; 18 Jul 2012, 23:04:16.

Comment

Working...
                                X