Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันหน่อย

Comment

• GIG GTX670 เอามือไปแตะ PCB ตอน Idle ร้อนมากเลยคับ Idle 37c Full 68c
      อยากจะถามว่าอันตรายมั๊ยคับ

Comment

• มารายงานตัวอย่างเป็นทางการครับ หลังจากรอมาหลายวัน

Comment

• Originally posted by marcro View Post
          GIG GTX670 เอามือไปแตะ PCB ตอน Idle ร้อนมากเลยคับ Idle 37c Full 68c
          galaxy ของผม full 80 อะครับ แต่ยังไม่มีอาการอะไรนะ ไม่เด้ง ไม่ค้าง แต่ร้อนหน่อย เพราะมัน sli ด้วยครับ ใบล่างก็ประมาณ 70

Comment

• Originally posted by Kaze View Post
            มารายงานตัวอย่างเป็นทางการครับ หลังจากรอมาหลายวัน
            [ATTACH=CONFIG]1976143[/ATTACH]
            [ATTACH=CONFIG]1976145[/ATTACH]
            สวยครับ
            ยินดีต้อนรับครับผม

Comment

• Originally posted by marcro View Post
              GIG GTX670 เอามือไปแตะ PCB ตอน Idle ร้อนมากเลยคับ Idle 37c Full 68c
              เย็นแล้ว ปกติ อันตรายมันต้อง full 100 องศาขึ้นไป ถึงจะเรียกว่าอันตราย

Comment

• Originally posted by Kaze View Post
                มารายงานตัวอย่างเป็นทางการครับ หลังจากรอมาหลายวัน
                [ATTACH=CONFIG]1976143[/ATTACH]
                [ATTACH=CONFIG]1976145[/ATTACH]
                ซื้อกับคุณ missionman หรือเปล่าครับ รุ่นนี้ซิงค์ลมได้ใจจริงๆ

Comment

• Originally posted by medkwang View Post
                  ซื้อกับคุณ missionman หรือเปล่าครับ รุ่นนี้ซิงค์ลมได้ใจจริงๆ
                  ซื้อกับคุณ mezz ครับ
                  การ์ดสั้นได้ใจเลยจัดมา

Comment

ซื้อกับคุณ mezz ครับ
                    การ์ดสั้นได้ใจเลยจัดมา
                    เหมาะใส่เคสที่แคบได้ แต่ก็สวยกว่า ref ครับ ในความคิดผมนะ

Comment

• ตอนนี้พี่กิ๊ก gtx670 ของเรามีปัญหาแระ
                      บูตได้แต่พอผ่านโลโก้window หน้าจอจะดับทุกครั้งเลย แต่ยังมีเสียงจากคอมว่าเข้าแล้วแต่ภาพไม่ขึ้น
                      และตัวเดียวกันนี้เข้าsafe mode ได้ ภาพมา

ลองเปลี่ยนไปใส่gtx 280 ตัวเดิม กลับเล่นได้ปกติทุกอย่าง

เซ็งมากเลย จะได้เอาไปเคลมยังนิ

Comment

• ขอถามหน่อยครับ ASUS GTX 670 oc top กับ NVIDIA GEFORCE GTX 670 ตัวไหนแรงกว่ากันครับ ถ้าต่างกันไม่มากผมเลือก NVIDIA หรูกว่า ขอถามหน่อยครับกกำลังจะอัพคอมใหม่ยกชุด

Comment

• แล้วเจ้า Nvidia GTX 670 มันคือตัวไหนครับ

Comment

• Originally posted by hinosuke View Post
                            ตอนนี้พี่กิ๊ก gtx670 ของเรามีปัญหาแระ
                            บูตได้แต่พอผ่านโลโก้window หน้าจอจะดับทุกครั้งเลย แต่ยังมีเสียงจากคอมว่าเข้าแล้วแต่ภาพไม่ขึ้น
                            และตัวเดียวกันนี้เข้าsafe mode ได้ ภาพมา

ลองเปลี่ยนไปใส่gtx 280 ตัวเดิม กลับเล่นได้ปกติทุกอย่าง

เซ็งมากเลย จะได้เอาไปเคลมยังนิ
                            อาการนี้สงสัยจะได้ส่งเคลมครับผม

Comment

• Originally posted by P@RN View Post
                              แล้วเจ้า Nvidia GTX 670 มันคือตัวไหนครับ
                              คงหมายถึงตัว ref ที่เว็บต่างๆ ได้มาทดสอบในวันแรกๆ เลยมั้งครับ ถ้าเทียบเป็นรุ่นในตลาดตรงสุดก็น่าจะ winfast นะ เพราะใช้ ref design ทุกอย่าง ราคายังมิตรภาพอีกด้วย
                              จากที่ผมใช้มา asus 670 dc top แรงพอๆ กับ galaxy 670gc ครับ ถ้าอยากได้การ์ด non ref ผมแนะนำเอาตัวนี้ก็ได้ (ถ้าไม่กังวลเรื่องประกันมากเกินไปนะ)
                              ส่วนถ้าอยากประหยัดก็เอา winfast ครับ แรงน้อยกว่านิดนึง

ปล. อย่าเชื่อคะแนนรีวิวเต็ม 10 ของ tpu มากนักครับ asus dc top ไม่ใช่การ์ดวิเศษ มีดีมีด้อยเหมือนการ์ดตัวอื่น และที่สำคัญไม่ใช่ตัวแรงสุดในตลาด (แรงสุดน่าจะ zotac amp edition) ถ้าหาไม่ได้เอาตัวอื่นก็แรงไม่ต่างกันครับ เพราะ 670 มันแรงไล่ๆ กันหมดแหละ แถมยังได้ของถูกกว่าด้วย

Comment

• มารอเข้าคลับครับ การ์ดยังไม่มาจ่ายตังไปแล้วครับ อยู่บ้านนอกหาของยากครับ

Comment

Working...
                                X